Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo của em - Xin ý kiến góp ý và gạch

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi hoangquyengroup, 13/4/15.

Lượt xem: 2,522

1. hoangquyengroup Thành viên cấp 1

Tình hình là mới làm được cái logo mang lên đây khoe tí để nhận gạch, em làm bằng Photoshop chứ không phải AI nên chẳng theo cái chuẩn nào cả, cũng chẳng có tỉ lệ luôn nhìn vừa vừa mắt là em ưng, mong các cao nhân chỉ bảo :D :D hí hí

...
    Phạm Hữu Dưdabeomoon thích bài viết này.
  2. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

từ đâu có cái vụ phân biệt làm logo trên photoshop thì không cần chuẩn như trên Ai vậy cụ thớt !
    - thứ nhất photoshop, Ai, 3d max, corel, hay đến cả paint đó chỉ là công cụ để người thiết kế sử dụng để tạo nên tác phẩm của mình. ( không hiểu bác nghĩ gì khi nói "em làm bằng Photoshop chứ không phải AI nên chẳng theo cái chuẩn nào cả, cũng chẳng có tỉ lệ luôn")
    - thứ hai về logo thì nhìn chung là chưa đạt thử giảm nhỏ hình lại kết quả rõ rệt nhất là mất chi tiết ! ( nên bỏ cái chữ đỏ đi thì hay hơn ).... và còn nhiều ý kiến khác nhường bên dưới :D
    Hà Phạm, Zương Tưnk, _phong_thu_cuc_2 người khác thích bài viết này.
  3. Mai Xuân Tùng

Mai Xuân Tùng Thành viên cấp 1

Từ photoshop nếu chuyển ảnh sang AI vẫn được nó có chức năng lọc trắng và đưa shape thành vector.
    hoangquyengroup thích bài viết này
  4. hoangquyengroup

hoangquyengroup Thành viên cấp 1

mt-Orange cảm ơn những cmt của bác. E sẽ sửa lại ạ. E thấy bên AI chuyên về vector hơn chỉnh sửa và làm logo nhìn dễ hơn thì phải.
  5. hoangquyengroup

Mai Xuân Tùng bác có thể chỉ e cách đó đc k ạ. E cũng đang vọc vạch AI
  6. Uniquedes

Uniquedes Thành viên cấp 1

Rối nhiều mảng. Chữ e giống chữ a quá :)
  7. hoangquyengroup

Font này nó vậy bác ạ :))
  8. DCONCEPT

DCONCEPT Thành viên cấp 1

OK RỒI E .RIÊNG VỀ FONT EM TEST SANG FONT PIXEL THỬ XEM SAO NHÉ
    FONT PIXEL LÊN MẠNG SEARCH NHÉ .
  9. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Khá ổn rồi đó bạn. Thử bỏ cái chữ đỏ đi xem sao.
    Logo làm bằng PS hay AI thì cũng được mà :)
  10. hoangquyengroup

vâng cảm ơn các a đã góp ý :))
    còn cái avata của em thì sao các bác hihi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn