Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tay - Logo studio thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Daty Do, 17/5/15.

Lượt xem: 3,675

1. Daty Do Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người :D

Hôm nay em up cái logo đầu tay lên mong mọi người vào nhận xét tí :D Đây là bài tập môn CIP của em, mà do lười nên chỉ làm được mỗi cái logo, còn mấy cái khác thì toàn chèn logo vào mock up thôi :D

Em làm về đề tài một Studio thiết kế, làm xong cũng không ưng lắm, tại thấy nó hơi cứng, không bay bổng, hợp với ngành thiết kế cho lắm :D Mà cũng tại lười nên làm cho xong rồi nộp thôi :))

Đây là logo

Bỏ vào khung lưới (làm cho có, chứ cũng không có tỉ lệ vàng bạc gì đâu :D

Ứng dụng trên sản phẩm (em toàn cho logo vào mock up thôi, không kịp đầu tư vào phần này :))

Mong mọi người vào chém gió, góp ý nhiệt tình, em cảm ơn :D8-}

...
    Phạm Hữu Dư, Su Thang, kendyvn4 người khác thích bài viết này.
  2. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

đẹp đó
    Daty Do thích bài viết này
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Cá nhân mình nghĩ nếu bạn để màu chủ đạo là concrete thì sẽ đẹp hơn, còn lại đều like cho bạn
    doanhaituDaty Do thích bài viết này.
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

bạn lại đặt lưới tầm bậy rồi [!- -]
    theo ngu ý của mình thì logo này có thế đơn giản hơn nữa, bằng cách biến hai đầu bút chì kia thành hai nét dày thôi " // " chữ vậy cũng được
  5. Daty Do

Daty Do Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone Màu concrete phải giống giống vầy không ạ? :)
    Lúc đầu em cũng định màu này mà cuối cùng chuyển sang màu xanh kia :D
  6. Daty Do

Daty Do Thành viên cấp 1

Cyan Hì, tại trong bài nộp phải có phần lưới vuông này, nên em đặt đại vô cho có, chứ biết là không đúng rồi :D
  7. Tiểu trư

Tiểu trư Thành viên cấp 2

Cyan bạn ơi,bạn có thể chỉ cách đặt lưới cho Logo không?thanks bạn
  8. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

Tiểu trư bạn phải vẽ một hệ lưới ra trước, và từ các đường và điểm của lưới đó mà tạo thành logo, nghĩa là các tỉ lệ trên logo từ hệ thống lưới mà ra, chứ không phải vẽ logo xong mới bắt đầu vẽ lưới
    lonelybell, Daty DoTiểu trư thích bài viết này.
  9. ADs_Nguyen

ADs_Nguyen Mới đăng kí

Rất đẹp
  10. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Cyan Nếu bạn ấy vẽ logo trước rồi mới áp lên lưới thì sao lại trùng khớp các tỷ lệ x được vậy bạn? Hay do may mắn?
  11. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

Mình mới vô diễn đàn. Chen vô chủ đề ngoài lề mong Daty Do thông cảm.
    SwingsOnlyone ,Cyan và mọi người cho em hỏi các anh có học khoa thiết kế đồ họa nào không? và cho em hỏi thêm Nếu tự học thì có làm được việc không?
    trinhvanhiep thích bài viết này
  12. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

doanhaitu bạn ấy có nói ở trên kìa
    có thể bạn ấy vẽ logo trong hình chữ nhật, xong tính thử xem chia thành bao nhiêu ô vuông để cho nó trùng với mấy đường kia, và vì cách bạn ấy đặt mũi tên hai chiều do kích thước như vậy, không, mình nghĩ bạn ấy chưa biết đặt lưới đâu
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/15
  13. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

Thép Đã Tôi Thế Đấy sức trâu đấy, nhưng mình nghĩ con đường tốt nhất là bạn đi học các khóa ngắn hạn ở ngoài về các phần mềm, họ sẽ dạy cho bạn cơ bản, và bạn phải tự tu thêm để nâng cao tay nghề, không quan trọng là bạn học trường thành phố hay tại nhà, bạn giỏi, làm được việc, người ta sẽ trả công cho bạn
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  14. doanhaitu

Theo mình thì bạn ấy đã làm đúng trình tự, chẳng qua là chưa biết cách thôi. Bạn ấy đã vẽ logo ở ngoài, rồi dùng lưới để chuẩn hoá các tỷ lệ lại mà vẫn duy trì tương đối thiết kế ban đầu, chứ nếu không thì sẽ chẳng khớp với tỷ lệ nào hết, như vậy là cũng đáng khích lệ rồi, chứ không phải "tầm bậy".
  15. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

doanhaitu "bạn ấy đã làm đúng trình tự, chẳng qua là chưa biết cách thôi" <<< nói thế này thì mình phải hiểu làm sao đây trời, nếu làm đúng thì sao gọi là chưa biết, còn chưa biết thì sao mà làm đúng được trừ khi...hên
    mình cũng có nói gì về logo đâu, logo này cũng đẹp mà, mình chỉ góp ý về lưới thôi
    barisnguyen thích bài viết này
  16. doanhaitu

Hì, bạn đọc kỹ lại sẽ hiểu thôi, mình nói là "đúng trình tự" tức là đúng thứ tự công việc trước sau, còn chưa biết cách là chưa biết kỹ thuật làm cái lưới.
    Những góp ý cụ thể thì sẽ có giúp ích nhiều hơn.
  17. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

doanhaitu vậy ý bạn nói là vẽ logo trước, xong đặt lưới sau là "đúng trình tự"? vậy mình không còn lời nào để nói với bạn nữa
  18. doanhaitu

Mình không muốn thảo luận nhiều ngoài lề, vi phạm qui định, vậy thôi tạm dừng ở đây.
    Ps: Bạn đọc kỹ lại giùm mình, mình nói "Bạn ấy đã vẽ logo ở ngoài, rồi dùng lưới để chuẩn hoá các tỷ lệ lại" tức là vẽ phác thảo trước rồi mới lên lưới, vậy thì có gì sai?
  19. giahudecor

giahudecor Thành viên cấp 1

Bạn Cyan muốn đặt lưới trước để đưa ra tỉ lệ trước. Còn Bạn doanhaitu thì thiết kế trước sau đó mới đặt lưới và đưa ra tỉ lệ sau. Nói chung cách nào cũng được mà, đâu có sao
  20. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

giahudecor nói đơn giản thôi, bạn không thể cứ vẽ hình cái nhà lên giấy, rồi xây, sau đó mới vẽ lại bản thiết kế
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn