Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo đầu tay] Mọi người cho e ý kiến với !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Prồ Phét Sần, 12/5/15.

Lượt xem: 8,370

1. Prồ Phét Sần Mới đăng kí

Tình hình là em vừa tập tành PTS, em định làm cái logo cho cá nhân mà rồi quá. Em làm mấy mẫu mọi người xem và góp ý giúp e với :)

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Màu mè, kinh dị, loạn hết cả mắt lên... Nếu như bạn không nói thì mình cũng không biết đây là cái "logo" @-)
    Linh Means, Ivan_, Đỗ Mỹ Nghi6 người khác thích bài viết này.
  3. Prồ Phét Sần

Prồ Phét Sần Mới đăng kí

cảm ơn bạn, mình sẽ cố gắng :) lần sau
  4. phogvan

phogvan Thành viên cấp 1

Cái hình đầu tiên, hình thằng ng ở giữa nó quá bé, để lộ khoảng trống nhiều quá nhìn nó k ăn khớp
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mấy cái này đừng gọi là logo... như kiểu hổ lốn cái gì đẹp cũng có nhét vào cho có
    dsmaug0308 thích bài viết này
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Há há xúp bờ bờ rồ phét sần nồ.
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

À quên góp ý tý
    Bỏ qua tổng quan thì bố cục và tạo hình rất đẹp nhưng chắc chắn nhặt của ai đó bỏ chung vào nhau mất rồi.
    Cố lên thớt rồi khi ngộ ra sẽ có sản phẩm đẹp thôi.
    hactyhon thích bài viết này
  8. phogvan

phogvan Thành viên cấp 1

Uhm mình cách thớt phối màu :3
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Phờ rồ phết sần là gì vậy :))
  10. Prồ Phét Sần

Prồ Phét Sần Mới đăng kí

cám ơn những đóng góp của mấy bạn nha.
    #dabeomoon mấy cái hình thì mình lấy trên mạng, còn lại là mình tự làm hết ák hôk lấy của ai hết.
    #phuongthustudio2 tên là do mình lấy ngẫu hứng thôi :D
  11. coids

coids Thành viên cấp 2

Trước tiên nên tìm hiểu thế nào gọi là logo, hoặc đơn giản là search từ khóa logo để nhìn xem mặt, mũi, mông, ngực nó ra làm sao trước khi đâm đầu vào làm :|
    Ivan_ thích bài viết này
  12. Prồ Phét Sần

Prồ Phét Sần Mới đăng kí

tks bạn hihi, mình đã chỉnh sửa nhưng chưa được ổn lắm :)
  13. haideptraivn

haideptraivn Mới đăng kí

Logo thì làm đơn giản dễ nhìn thôi bạn, nhìn lướt qua thì có vẻ hay chứ nhìn kĩ thì nhức mắt lắm.
  14. Đức Biks

Đức Biks Thành viên cấp 1

Bạn nên thực sự lên google gõ từ "LOGO " vào để biết về logo, cá nhân mình thấy thì bạn chưa biết gì cả .
    Kà Gem thích bài viết này
  15. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Đề nghị vào những web khác tham khảo ví dụ như
    pinterest.com
    Gọ logo, icon ... coi họ làm, nhìn lòe loẹt quá giống mới chơi paint nghịch vậy. Đơn giản mà hầm hố mới là đỉnh cao.
  16. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Vé rì vé rì phờ rồ phết sần nồ. Giây lúc sô bíu ti phần... Guốc chóp Sơ ... Tuts luôn đi bác eiii, để em nhìn cho nó dễ ... :D
  17. angel two faces

angel two faces Thành viên cấp 1

logo là thứ mang tính biểu trưng biển tượng, đơn giản nhưng xúc tích.. mấy cái này quá phức tạp và nhiều hiệu ứng không cần thiết!
  18. H-Huỳnh T-Tấn H-Hưng

H-Huỳnh T-Tấn H-Hưng Mới đăng kí

Làm giống mình hồi còn cấp 2 =))
    Từ từ lên tay nhanh thui ^^!
    Good job ^^!
    ngọc việt thích bài viết này
  19. Huỳnh_Khoa

Huỳnh_Khoa Mới đăng kí

Bạn ơi cái này rất khó gọi là logo.ko có chút gì gọi là mỹ thuật hết.Logo thì phải đơn giản,dễ nhìn,ý nghĩa,sử dụng ko quá nhiều màu.cái này rườm rà,nhìu chi tiết quá.mình nghĩ bạn nên chắt lọc lại,làm đơn giản hơn.chúc bạn thành công ;)
  20. vduc

vduc Mới đăng kí

Ôi trời ơi. Lung linh vãi :(( hoa hết mắt

Ủng hộ diễn đàn