Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo đầu tay, mong được chỉ dạy thêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi trongnguyen1985, 27/6/15.

Lượt xem: 2,392

1. trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

Tình hình là mình đang học 1 khóa đồ họa vi tính, sẵn có người bạn nhờ làm giúp cái logo (về cty lông mi). Sau khi làm xong thì chẳng biết là có ok hay ko, nên up lên đây, mọi người cho em xin một ít gạch đá (hay 1 đống cũng đc ạ :D) để có thêm kiến thức và kinh nghiệm ạ :D

1. Cái này thì em đồ hoàn toàn từ hình vẽ tay (dùng pen tool)

2. Cái này thì logo cũng từ hình vẽ tay, chỉ có cái font là do lụm lặt đâu đó.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Các nét mảnh quá sẽ làm cho logo bị yếu nhé bạn, cảm giác không dc tin tưởng và rối mắt. 2 logo của bạn có quá nhiều chi tiết thừa, font của logo 2 rất khó đọc nên sẽ dễ dàng bị bỏ qua.
    Bạn nên lên logopond hoặc behance tham khảo thêm.
    Lazio Auditoretrongnguyen1985 thích bài viết này.
  3. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

thật ra cái ý tưởng ban đầu của em nó là như thế này ạ

nhưng do khi vẽ và fill màu lên thì thấy nó có vẻ thường quá, ko có gì đặc biệt hết nên em mới dùng thêm brush vào để nó có điểm nhấn.
    Nếu được HaiXanh123 có thể chỉ giúp em những chi tiết thừa đc ko ạ?!
    Thanks anh đã góp ý.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/6/15
  4. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

hic, ko lẽ bà con hết gạch đá hay dao lê, mã tấu rùi nhỉ ? Ko có ai chém cho em thêm vài nhát hay quăng cho em vài cục gạch để học hỏi thêm ạ ?
  5. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Nét gì đâu mà quá trời nét, logo quá nhiều nét sẽ trông rời rạc, ko liền mạch, ko có trọng tâm, ko tạo được điểm nhấn. Logo của đầu tiên của bạn mình thấy có con mắt màu xanh làm điểm nhấn, nhưng bạn lại thêm hình trái tim bên cạnh, thành ra tới 2 điểm nhấn, 1 logo chỉ nên có 1 điểm nhấn mà thôi, trừ những trường hợp rất đặc biệt.
    trongnguyen1985 thích bài viết này
  6. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Logo thứ nhất hơi rối mắt, còn logo thứ 2 con mắt mình nhìn đẹp đó chứ, trên thế giới có những hãng nổi tiếng vẫn có logo nhiều chi tiết nhỏ hoặc mảnh đó thôi ;)
    trongnguyen1985 thích bài viết này
  7. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

HOANGGEMINI: Bạn nói đúng, nhiều nét thì phải liền mạch, sát vào nhau thì nó mới tạo đc sự vững chắc và thống nhất, mình thấy logo thứ 2 tạm đc nhưng nét quả mỏng, nên cho nó dày 1 tí, đồng thời các nét phải đều nhau.
    trongnguyen1985hoangemini thích bài viết này.
  8. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Nhìn qua thì mình chả đọc được dòng chữ trên logo :|
    Bạn thử font nào dễ đọc hơn xem
  9. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

đọc cái chữ không ra nói gì đến nhận thương hiệu.

Ủng hộ diễn đàn