Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo em mới làm cho khách hàng chiều nay.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi mrgeni, 27/10/15.

Lượt xem: 3,974

1. mrgeni Thành viên cấp 1

Sản phẩm của khách hàng là làm giả mấy cái đầu động vật treo lên tường, ảnh cần sự đơn giản nhưng hiện đại, và tất nhiên là thể hiện được sản phẩm kinh doanh.

Em lấy ý tưởng theo khách hàng là cái đầu con hươu treo trên tường, vì con ngày dễ liên tưởng nhất khi nói về việc này, em dùng cách điệu nét. Chỉ cần vẽ 1 nét bút (không nhấc bút lên) là thể hiện được logo. Font chữ thì dùng Myriad Pro để tăng tính mạnh mẽ và hiện đại.

Các anh chị góp ý cho em hoàn thiện nhé!

...
    Phạm Hữu Dư, August Lêtrungduc2912 thích bài viết này.
  2. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

3. trungduc2912

trungduc2912 Mới đăng kí

- Đúng là con hươu hay con ngà voi dễ liên tưởng đến cái này nhất :D Nhưng hình của bác em chẳng thấy con hươu gì :-B Chắc cách điệu quá :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. Lê Tùng Thiện

Lê Tùng Thiện Thành viên cấp 1

thật sự thì...mình chỉ thấy đc cặp sừng và 2 cái tai của nó .__. nếu bạn k nói mình cũng k biết nó là cái gì. hơi khó tí
  5. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

ko nhìn ra con hưu
  6. hoangtu117

hoangtu117 Mới đăng kí

Font chữ chưa có điểm nhấn hay phá cách gì cả :)
  7. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Đường nét với nét chữ cảm giác không đồng điệu với nhau, mình nghĩ nên thay nét huơu bằng mảng
  8. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

>:) bạn chờ đó, các bô lão vào topic này kiểu gì cũng dìm bạn xuống nước cho xem
    h_ds thích bài viết này
  9. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

1 nửa đầu con hươu, rất trừu tượng, nhưng có vẻ logo hơi quá cao, nói chung có thể khách hàng của bạn thích, nhưng cá nhân mình thì ko ưng lắm! Cũng như có 1 bạn nói đó, biểu tượng quá mảnh, còn chữ lại quá đậm!
    mrgeni thích bài viết này
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bây giờ giả sử nhé, bạn in cái logo này lên tiêu đề thư, cái sừng thì cao quá, còn cái chữ thấp quá, nếu để cái sừng cách đầu trang giấy 2cm thì phần chữ sẽ xuống sâu quá, nếu để phù hợp thì logo lại bé tí, hoặc khi bạn cần in trên các sản phẩm nhỏ, có kích thước khác nhau, thì bạn sẽ tính sao? Đây chỉ là môt nhận xét nhỏ của mình. hi vọng ko tự ái nhé~
    Nguyễn Tất Thắng, thitkho, mrgeni2 người khác thích bài viết này.
  11. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

Kiểu như con nít cầm bút vẽ bậy :))
    h_ds thích bài viết này
  12. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

h_ds , oceankingdom ý kiến của 2 bác em xin ghi nhận vì đã chỉ ra cho em chỗ đúng chỗ sai, em có thể từ đó rút được kinh nghiệm.

Còn của các bác khác thì em cũng chỉ cám ơn vì đã góp ý cho bài của em.

Cám ơn mọi người nhiều ạ!
  13. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

m nghĩ nên cách điệu con huuowu bằng mảng và nét
    mrgeniNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Các Pro dìm thớt quá.
  15. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Sao thớt không thử dư này coi có được ko.
    Đừng gạch đá nha, thử thôi.

mrgeniĐào Đình Chương thích bài viết này.
  16. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Nhìn được 2 cái sừng Hươu :like:
  17. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Giống cành cây khô quá :v
  18. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

@@! đầu tiên nhìn tưởng con tê giác bị cắt mất sừng và mọc thêm 2 cái cây trên đầu @@! kéo xuống mới biết là con hươu
  19. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

một lỗi khá lớn và đường nét thì quá mảnh và font thì lại quá dày khi gia công các chát liệu khác sẽ khó khăn, tương quan thế cũng ko ổn. Đường nét đang kiểu line art - mang kiểu phóng khoáng nghệ thuật ( mà thật ra bạn làm kiểu này vẽ tay bạn phải chắc, như này người ta nói là ẩu thì đúng hơn) kết hợp với cái font nào nó phải art một tý-font này thì cứng quá, ko phù hợp với cách thể hiện, font lại quá phổ biển "myriad pro".
  20. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn