Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo em tự thiết kế cho công ty gia đình em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gia Phú, 23/5/15.

Lượt xem: 3,029

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Công ty em làm dịch vụ cho thuê kho bãi chứa hàng các loại, logo được cách điệu từ hai chữ cái của tên công ty, hình ảnh các bác thấy sẽ là máy nhà xưởng từ chữ F nằm nghiên, và có thể hiểu theo chữ P bị cắt ôm vòng tròn xanh mạnh mẽ từ chữ G. Vòng tròn xanh biểu tưởng cho dòng khí lạnh và cũng là sự thịnh vượng mãi mãi trường tồn ạ :D:-bd

...
    Phạm Hữu DưHảo Hảo thích bài viết này.
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Mình xin mạn phép góp ý đôi lời.
    Cảm tưởng như chữ G của bạn mang chữ P đi đổ bỏ vậy, về mặt tượng hình thì như vậy có nên không. Xin anh đừng múc ánh trăng vàng đổ đi.
    Cái Registered đạt giữa cái logo nhìn vô duyên cực kỳ, đẹp nhất mà không cần nghiên cứu gì thì cứ dùng như người ta vẫn dùng canh cạnh trên bằng đỉnh cụm logo và vượt ra khỏi logo tiệm cận cạnh ngoài bên góc phải. mà logo này đã đăng ký bản quyền rồi hay sao mà bỏ ® vào vậy bạn.
    Và tới đây thôi mình không đi vào những mục khác nữa.
    Gia Phú thích bài viết này
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

logo dạng viết tắt tên cty thì các chữ cái phải tương đương nhau về kích cỡ bạn nhé
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

không xét về mặt ý nghĩa thì bạn nên bỏ gradien cho nó bớt xấu
    chữ F sao bạn không cho nó thành tam giác cân luôn mà bị méo một bên
    trước giờ mình chưa thấy công ty nào dám đặt chữ (R) nằm ngay bên trong logo cả, toàn là đặt ngoài kìa, vì nó không phải thành phần của logo, phải đi đăng ký sở hữu thương hiệu mới được gắn chữ đó vô
    phần chữ bên dưới thôi mình không động đến
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cảm ơn các bác góp ý, thì ra là vẻ logo không nên vượt quy tắc à :( Mình cứ tưởng thoả sức tuỳ biến chứ :-/:-ss
  6. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

Có những quy tắc chung thuộc về quy định xã hội, quy định pháp luật thì không nên thỏa sức ở đấy.
    Theo mình bạn nên sửa theo ý 2 bạn trên xem, ý tưởng xếp chữ của bạn mình thấy hay đấy chứ
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Thank kendyvn đã góp ý và khích lệ :D
  8. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

bạn làm logo để kinh doanh chứ có phải làm logo cho mình bạn coi đâu mà thỏa sức! làm ko đúng người ta nhìn vô nói bạn thiếu chuyên nghiệp ảnh hưởng kinh doanh.
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

10. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Giả sử như mình là khách hàng nhờ bạn làm logo này, thì mình sẽ kêu bạn làm lại một logo khác cho rõ được 2 từ Gia Phú hơn, vì nhìn vào logo chỉ thấy đươc 2 chữ C và F không phải là G và P.
    Và chữ ® của bạn bố trí cũng không hợp lý như mấy bạn trên đã nói, ngoài tỉ lệ quá bé so với kích thước logo, bạn cứ nhìn vòng tròn xanh và chữ ® như cái giếng và con cá con :3
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

:)) vờn ạ, mình rút kinh nghiệm :)):))
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn