Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Gamethu, thiết kế nam 2015. Logo làm cho công ty nhưng không được chọn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi trungvu.85, 8/8/15.

Lượt xem: 1,488

1. trungvu.85 Thành viên cấp 2

Dear các bạn.
    Minh xin up mẫu logo Gamethu để mọi người gạch đá nhá.
    Logo này mình làm cho cty nhưng không được chọn, tuy nhiên up lên để mọi người cùng bàn luận.
    Cảm ơn.
    NguusonDesign.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Designer Uta Felix

Designer Uta Felix Thành viên cấp 1

Đẹp vậy mà fail sao :|. Chắc bác đc chọn phải thánh lắm :v
    trungvu.85 thích bài viết này
  3. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình vừa vào trang http://gamethu.vnexpress.net/ thì thấy logo của trang. Logo hiện tại của trang thể hiện được cái hồn của game. Vừa nhìn vào logo thì đã thấy ngay nút bấm Lên-Xuống-Trái-Phải (symbol +) quen thuộc, người chơi game thường xuyên sẽ dễ dàng nhận ra được, à, đây là máy cầm tay chơi game đây mà. Bản thân mình là 1 gamer nên mình nhận dạng được cái tay cầm trong logo ngay lập tức.

Còn trong khi đó logo của bác thì thực sự mà nói ko có gì ấn tượng, ko tính vấn đề thẩm mỹ. Tính thẩm mỹ của logo của bác có thể cao hơn logo hiện tại của trang gamethu nhưng tính nhận diện (recognizable) thì ko có.

Mình đoán bác trungvu ko phải là 1 gamer (ý mình là 1 gamer thực sự ấy, tức là ghiền game)? Ko biết có đúng ko? :D
  4. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

Logo của bạn nhìn qua cũng đẹp đó tuy nhiên bị thiếu ảnh mô tả chủ đề liên quan. Chúc bạn thành công lần sau.
  5. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Minh cũng nghỉ zay các bạn Songbangao & Thangmoi123. Logo mình làm theo 1 ý ghỉa khác. Mình ko lấy hình tưởng gần gửi việc chơi game mà lấy hình tượng 1 cái khiên để thể hiện tính chiến đấu trong game.
    Cảm ơn lời khen của Designer Uta.. nha.
    songbangao thích bài viết này
  6. ethanclark2k

ethanclark2k Thành viên cấp 1

Chữ ủ có vấn đề. Sẽ có nhiều người nhầm thành "Lỉ".
  7. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Phần mô tả ta tưởng mình thấy kiểu hơi "chém" một chút, mình k hiểu cái -13 vs 43 ngoài chung cái số 3 thì nó có liên quan gì với thể hiện sự vượt khó, sao k phải 23 33 mà lại là các số đó, số 3 nó có nghĩa gì mong bác giải thích hộ mình và các bạn khác được rõ để năng cao tay nghề.
    Đây là cmt "học hỏi" k có ý móc xoáy cá nhân tổ chức nào cả, mong các bạn bình tĩnh .
  8. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Mình muốn hỏi, chữ G nghiêng so với các chữ khác, mục đích của bạn là gì! hơn nữa, điểm nhấn là chữ E, không được đẹp lắm
  9. trungvu.85

Số 3 nó là ngày ra đời của trang gamethu và cũng là con số đại diện cho những ngày thành lập của FPT ban Thắng Bảo ak.
  10. trungvu.85

Chử G nghiêng để tọa góc -13 độ đó bạn, nó là biểu trưng cho ngày khai trương của trang web.
  11. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Nói chung logo này nhìn thoáng thì được, nhưng theo ý riêng của mình nó ko đặc sắc lắm, những chi tiết trừu tượng (ngày ra đời của web và số 3 gì đó) thế nếu người ta ko hiểu khi nhìn vào, nếu không thực sự hiểu ý nghĩa của nó, người ta sẽ thấy nó xấu. Hơn nữa, bạn sử dụng font chữ cắt cạnh, nhưng bạn đã không điều chỉnh các cạnh cắt cho thẳng nhau (ví dụ góc cắt chéo của chữ A và chữ M không được cân đối, chữ, góc chữ T và chữ H cũng không được đẹp, và cuối cùng, chữ Ủ, chữ này theo nhận xét riêng của mình, không đẹp chút nào. Nếu bạn đã sử dụng chữ E cách điệu để làm điểm nhấn, thì theo mình chỉ nên tập trung vào chữ đó, còn các chữ kia, hãy để nó bình thường. Logo càng đơn giản, càng đẹp, bạn sử dụng nhiều động tác quá, người ta sẽ tập trung nhiều vào các chi tiết khác. Hi vọng bạn đừng buồn vì bị loại nhé, cũng đừng buồn vì mình góp ý hơi quá nhé!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn