Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] IrisGo Brand Identity - hứng gạch xây nhà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 8/6/15.

Lượt xem: 4,724

1. Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Hề hề chào các bác, đây là lần đầu em design brand...
    Đùa đó, tình hình thì đây là cái logo em làm lâu rồi, nay mới rảnh rỗi làm showcase up lên Behance.
    Mong các bác góp gạch để em rút kinh nguyệt... à nhầm kinh nghiệm.
    Behance : https://www.behance.net/gallery/26926499/IrisGo-Brand-Identity

Cảm ơn các bác đã xem :* :)

...
    Flyup113, Phạm Hữu Dư, SwingsOnlyone1 người khác thích bài viết này.
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Đẹp quá xá luôn bạn ơi!

Bạn cho mình xin bộ mockup với nhé! ^^
    Lazio Auditore thích bài viết này
  3. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Cái symbol này quen quá, bạn chôm ở trên stock phải ko :-ss
  4. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Để tối em up sketch lên nha :)
    Hình này tự des, stock làm gì có, bác nói mà em đau lòng vồn :'(
  5. Lazio Auditore

thunderlion95 em nhớ là black&gold stationary mockup, hồi đó lướt gg thấy nên down :v
    nếu bác tìm hông thấy thì để mail em share mockup cho
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| sao thấy quen quen, như đã gặp ở đâu rồi
  7. Lazio Auditore

Cái này là logo hoàng gia của Pháp, bác có thể lên GG tìm, nhưng mà không cái nào giống cái nào đâu :D
  8. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

À, mình mới lục lại cuốn sách vẽ mỹ thuật, thấy nó hơi giống cái trong này, thảo nào quen quen:
  9. Lazio Auditore

10. Lazio Auditore

Sketch đây ạ =w=
  11. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Lazio Auditore send dùm mình cái mockup nha bạn. search trên graphic burger có, nó bắt subscribe mà làm xong r chả thấy nó send link vào mail -_-
    taquanghuy1996@gmail.com
  12. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Đẹp đấy bạn ! Mà có thể Share cho mình bộ Mockup ko bạn ? Email : huy.photographers@gmail.com . Thank bạn nhiều !
  13. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Nhìn phát thấy quen quen, nói chung là cái biểu tượng này có quá nhiều ng dùng rồi
  14. Lazio Auditore

HaiXanh123 Huy Ds hai bác đợi trưa nay em gửi cho nha :D
    uiliver ghi nhận ý của bác, đây là biểu tượng đặc trưng của hoa diên vĩ với 3 lá hoa, 1 lá ở giữa và 2 lá xòe ra 2 bên, tuy nhiên không có cái nào giống cái nào cả :)
    Huy Ds thích bài viết này
  15. Lazio Auditore

Các bác đợi trong ngày em send mail nha, mạng mẽo chán quá T^T
  16. Nguyễn Đình Tân

Nguyễn Đình Tân Mới đăng kí

ban share mih bo mockup do voi dc ko :D tannd.shinway@gmail.com

Cai logo ban thiet ke tren hih tg hoa dien vi nen ng moi xem se thay quen quen vi no la 1 trong nhung hoa van can ban cua ai bat dau tap ve ma :D nhung logo ban kha dep, nhung mih chua hieu chu de ban dag lam logo nay cho nganh gi o.O ??
  17. caecus

caecus Thành viên cấp 2

up mockup lên share link cho lẹ bạn :3
  18. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tự design hay lấy ý tưởng từ đâu thì bạn là rõ nhất. Tớ chỉ muốn nhắc bạn 1 điều là trong ngành này, chất xám là thứ mà mọi ng rất coi trọng, vì vậy nên khi logo của bạn khiến người ta nghĩ ngay đến 1 thứ khác tương tự là thất bại thứ 1, và nếu nó vì 1 sơ ý nào đấy trở thành logo của 1 công ty và có dính líu đến 1 vụ lùm xùm về tác quyền thì sẽ là thất bại thứ 2.

Thật ko hiếm những trường hợp mà ý tưởng của 2 người hoặc nhiều hơn trùng với nhau, nhưng việc hiện thực hóa ý tưởng thì ko thể có 2 cái giống nhau đến thế. Tin chắc là bạn đã từng thấy hoạt tiết này và nó để lại ấn tượng trong bạn cho nên dù bạn đã cố gắng sáng tạo nhưng vẫn ko thoát khỏi cái bóng của nó.
    hieu107, Gurl, Tiểu trư2 người khác thích bài viết này.
  19. Lazio Auditore

HanTal U cái này em có phối hợp với 1 chị để làm logo này, chị ấy sketch, mình dựng hình, và đương nhiên khó có thể sáng tạo hơn nữa vì tụi em là dân nghiệp dư :) Logo này được đưa vào sử dụng khoảng gần 1 tháng trước
    Nguyễn Đình Tân Cái này em làm logo cho cty lĩnh vực truyền thông, mà em không rõ truyền thông là làm gì nữa nên không dám đưa vào, biết thì nói mà không biết thì thôi, chứ em sợ đưa tầm bậy vào lại chết :v
  20. Lazio Auditore

caecus mạng mẽo như sịt up kiểu nào cũng không được bác à :( nãy giờ vào hotmail mà còn load chưa xong
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn