Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới của mình .

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi starpro, 5/12/13.

Lượt xem: 2,947

1. starpro Thành viên cấp 1

Các bạn ném thẳng tay nhé.
    Em mới thay logo , lấy thương hiệu mới là Starpro

...
    ramboxperiaaries04 thích bài viết này.
  2. quangcao.ata

quangcao.ata Mới đăng kí

độc đáo và đầy cảm xúc.
  3. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

Đẹp và độc =D>
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

logo cái thì fill cái thì gradient thế?
  5. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Nhìn hơi chán và như kiểu logo của thập niên 2000!
  6. quangcao.ata

quangcao.ata Mới đăng kí

bác thunderlion 95 giải thích cho em "thập niên 2000" là sao ạ? nghe thuật ngữ lạ quá. ..18 tuổi mà có nhận định của quý ngài 81.. ^^
  7. starpro

starpro Thành viên cấp 1

Thập niên 2000 là sao em. em chỉ ra được thiếu sót anh xin ghi nhận, còn về cái việc chán như " thập niên 2000" thì ... có rất nhiều rất nhiều logo có từ trước thập niên 2000 vẫn rất hiện đại em à .
    quangcao.ata thích bài viết này
  8. thunderlion95

Theo em nhé:
    - Màu sắc hơi nhạt, gradient trắng cam không nỗi bật lắm. Mà màu này nhìn như gần như nâu đất rồi bác!
    - Nếu muốn cam - đen thì màu cam cần phải nổi bật hơn nữa, chứ nếu như thế này sẽ rất dễ rơi vào quên lãng.
  9. quangcao.ata

quangcao.ata Mới đăng kí

pác starpro chí lí.
  10. starpro

starpro Thành viên cấp 1

àh anh trả lời em nhé , hình em xem hơi khác với khi in, anh dựa vào kinh nghiệm và thông số màu sắc khi in offset . màu cam in ra rất tươi.
  11. thunderlion95

Vậy anh cho em xem màu khi in ra được ko?? Với lại cơ bản là em không thích gradient! Với cá nhân em thì nó làm giảm ấn tượng!
  12. quangcao.ata

quangcao.ata Mới đăng kí

theo mình logo này mang tính nhận diện cao, dễ nhớ.thi công cũng nằm trong vòng kiểm soát.^^
  13. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

bác starpro cho iem hỏi ngoài lề chút, cái cardvisit trên của bác, khi đem in thì mình thiết kế 2 mặt riêng biệt ( mỗi mặt ở một bản in) hay phải ghép chung vào 1 trang. Và nếu ghép chung vào 1 trang thì cần ngăn cách giữa 2 bản như thế nào. Mong nhận được hồi âm của bác
  14. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Mình cũng đồng ý một phần với bạn thunderlion95. Cá nhân mình cũng không thích gradient trong logo nhất là để màu cam fill trắng kiểu này, tự dưng nó làm logo nhạt và không nổi bật lắm. Nên khi để logo trên nền trắng hoặc cam đều khiến phần tiếp xúc giữa ngôi sao và phần nền bị hòa lẫn, làm mất tính nổi bật của logo. Bạn nên để một phiên bản logo màu chuẩn khi in ra thì sẽ dễ nhận xét hơn, chứ màu cam hiển thị ở đây cũng không được tươi.
    Ngoài ra mình cảm giác viền trắng nhỏ ở ngôi sao cam làm mất độ sắc, chữ Star và pro nhìn cũng hơi rời quá thì phải.
  15. Phạm Văn Vượng

Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Sao hai chữ star và pro cách ra chi vậy bạn, nó làm cho rời rạc và chia thành 2 phe :(
  16. starpro

starpro Thành viên cấp 1

để 2 mặt card trong 1 trang giấy , bạn chỉ cần chép file cho dịch vụ in là dc rồi , dàn trang thế nào là chuyện của họ .
    manh_nvm thích bài viết này
  17. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Chưa thấy phần ý nghĩa trong logo, nếu chỉ nhìn logo thì chưa biết làm trong lĩnh vực nào?
  18. linkdesign

linkdesign Thành viên cấp 1

Theo mình bạn nên tạo ra 1 hoàn cảnh để ng xem và nhận xét hiểu được điểm bắt đầu, ý tưởng của bạn và định hướng cho tke này của bạn ntn, vì sao chọn màu sắc và cấu trúc ntn, logo này dùng cho lĩnh vực j và 1 số ứng dụng của nó... Như vậy ng xem sẽ dễ hình dung hơn và đưa ra các nhận xét sẽ xác đáng hơn, chứ ko cảm quan hay cảm tính hoàn toàn. Chúc bạn thành công
  19. congtymoitruong

congtymoitruong Thành viên cấp 1

Mình xin mạo muội nhận xét 1 chút nhé (chủ quan cá nhân mình thôi nhé)
    - Về bố cục thì mình thấy đẹp rồi chỉ 1 xíu mình ko thích ở chỗ chữ star và pro hơi xa nhau quá (có thể dùng gạch nối)
    - Về màu sắc thì khi chuyển sắc từ cam sang trắng nhìn nó mờ nhạt quá, nếu có thể thì chuyển sang trắng ít thôi hoặc bỏ luôn chuyển sắc
    - Ứng dụng thực tế thì theo mình nên để thêm vào thiết kế áo tên trang web và cái câu "tư vấn và xây dựng...", được xem cả bộ nhận diện thì thích quá (phong bì, kẹp file, web....)

Ủng hộ diễn đàn