Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Nhận gạch logo NIÊU ĐẤT

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Nhuận_kk, 20/5/15.

Lượt xem: 2,372

1. Nhuận_kk Mới đăng kí

Mình làm logo về nhà hàng "Niêu đất". Mong mọi người giúp đỡ

...
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  2. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

chữ Ê của bạn tròn các góc, thì font của các chữ còn lại mình nghĩ cũng nên tròn như vậy :D
  3. giahudecor

giahudecor Thành viên cấp 1

Bạn thử chuyển màu đen thành màu nâu giống chữ đầu tiên xem sao. Đất là màu nâu chứ đen là thành Thủy rồi, bạn dùng 2 màu sẽ sang hơn 3 màu cho logo của bạn. Mình thích cái chữ "ê" của bạn. Hình như bạn sử dụng gradient, bạn dùng màu đơn xem sao. Dùng màu đơn sau này cũng dễ thi công bảng hiệu nhà hàng hơn
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

logo bạn có thế dùng gradian, đồng ý, nhưng không nên dùng từ hai bên, cách thường dùng nhất là tối ở dưới, sáng ở trên, như avatar mình
    hình cái niêu bạn có thể cho nó cùng màu luôn với chữ hoặc bạn vẽ cái niêu riêng ở trên cũng được
    logo tạm được
  5. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

BỎ GRADIEN ĐI BẠN, SẼ LÀM NỔI BẬT CÁI CHỨ NIÊU Ở GIỮA ĐẤY
  6. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Bạn vào kuler của adobe, khi làm thì chọn màu làm tông chủ đạo nó sẽ giúp bạn chọn những màu như đối nghịch tăng tương phản, hay hài hòa theo bố cục. Logo flat thì mình nghĩ không gradient là đẹp nhất, hãy để ánh sáng tự nhiên làm nhiệm vụ đó.
  7. Nhuận_kk

Nhuận_kk Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người. Mình nhận gạch xây thêm :)
  8. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Theo mình cái niêu bạn làm nổi bật bằng màu đỏ nhưng nó lệch tông màu so với màu kia. và font chữ không hợp.
  9. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

cái nêu nên đưa thẳng hình cái nêu vào luôn cũng đc, font chữ nên tròn trịa 1 chút, bỏ gradient hay làm theo cách của bác Cyan tùy ý bác. Ý kiến của em :D Chúc bác vui :D
  10. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Màu đơn, đơn giản mà chất bác à :D
  11. Nhuận_kk

Nhuận_kk Mới đăng kí

Bài này hơi gấp mình sửa lại màu xem ok ko
    ducnguyenmai thích bài viết này
  12. dinhthanh

dinhthanh Thành viên cấp 1

chữ Ê giống shit hơn là niêu bậnh
  13. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tiếng anh: NieuDat restaurant
    Tiếng Việt: Nhà hàng Niêu Đất

Còn song ngữ thì phải ra song ngữ.

Ở đâu lại có kiểu logo pha tạp thế kia, họ đề nghị bạn à? Với cả 2 màu này đưa lên bảng hiệu sẽ ko thể làm nổi bật nhau lên được.

Bạn cũng nên chọn loại font có ít đường nét thôi, chủ yếu là rõ ràng, dễ đọc, dễ cắt, dễ dán, dễ đục, khoét, chà, bào, cạo, rửa các kiểu. Như vậy nó sẽ mang nhiều tính thực tế hơn:)

Chúc bạn thành công :D
  14. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Bỏ cái logo này đi, làm cái khác đi bạn. Ý tưởng logo này ko đạt, phong chữ cũng chưa đẹp.
  15. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

cái font với cái niêu @-)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn