Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo nhóm đồ án cuối kỳ 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phạm Văn Vượng, 16/12/13.

Lượt xem: 6,604

1. Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Nhận xét tý nhé cả nhà :P[​IMG]

...
    Phạm Hữu Dưpitlamgi thích bài viết này.
  2. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

Logo bình thường thì nếu hay thì thưởng tối đa dung chỉ đến 3 màu và nếu logo có nhiều chi tiết quá khi scale nhỏ có thể vỡ nét. và cái dấu chân tính tạo hình chưa cao nhìn ko ra chữ "M"và bạn đặt thứ tự màu như vậy có ý nghĩa gì ko vì mình thì sẽ đặt theo day chuyển sắc với lại bản âm bản dễ nhìn ra con chó chứ ko phải con mèo. Đó là ý kiến riêng của mình :P
    Phạm Văn Vượng thích bài viết này
  3. RuKKing

RuKKing Thành viên cấp 2

cái dấu chân nhìn ko ra chữ M bạn ơi
    Phuocy PhanPhạm Văn Vượng thích bài viết này.
  4. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Góp ý như bác Sang Phan, thêm chút ý là nếu đã có logo hình phía trên rồi thì ko cần thiết phải cách điệu cái chữ Meolucthe ở dưới, 1 làng ko thể có 2 tuyệt sắc mỹ nhơn. nhiều lúc có nhiều ý tưởng quá rồi cố nhét cho hết vào 1 logo thì thành ra lại ko đẹp bác ạ ;)
    Vũ Văn NhànPhạm Văn Vượng thích bài viết này.
  5. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

Phức tạp quá, đơn giản và thâm thúy lun là tôn chỉ của logo :D. thay đổi font chữ lun nhen ;)
  6. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

Cứ như BBC 1 quả màu duy nhất đầy ý nghĩa ko quá khó hiểu :))
  7. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Thấy bạn để hệ màu là đuối rồi, bạn làm màu đơn giản lại. Nhìn cũng không ra được mèo lắm, đường nét đơn giản và tránh những góc nhọn. logo họ kỵ nhất là những góc nhọn quá mạnh. chưa có độ mạnh của màu (màu còn nhạt quá) Font chữ ở dưới chưa có sự liên kết với hình ở trên.
  8. Phạm Văn Vượng

Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Hì hì, cảm ơn Sang Phan RuKKing ALRainbow kenedyz Ngọc Anh Nguyễn nhé, mình sẽ sửa lại chữ MEOLUCTHE, theo mấy bạn để ít màu lại sẽ tốt, nhưng mình hok nghĩ ra cái gì liên quan đến "Mèo lục thể" ngoài màu sắc như thế. Mình vô tình đụng chúng ý tưởng logo iPhone cũ,
    và đặc biệt mình để màu như thế để chuyển sắc trong màu âm bản rất tốt.
    Mọi người có ý tưởng gì giúp mình cho cái tên "mèo lục thể" thành logo hok ^_^ hì hì
  9. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Bạn thử tạo hình con mèo thành M xem sao
  10. Phạm Văn Vượng

Mình thích ý tưởng của bạn đó buumArt ^^, nhưng liệu như thế có làm logo bị kéo giãn dài ra hay bố cục rời rạc không :P
  11. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Nhìn con đó không rõ mèo lắm :">
  12. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

logo iPhone giờ đa phần họ cũng sử dụng 1 màu bạn ah! Thật sự cũng có nhiều logo họ sử dụng nhiều màu nhưng được những logo như thế đa phần họ là những nhà thiết kế logo chuyên nghiệp, họ biết cách sắp xếp màu sắc hài hoài, còn mình thì trình độ chưa tới nên mình chọn biện pháp an toàn là ít màu mà hiệu quả là tốt nhất. Bạn thiết kế logo muốn liên quan đến "Mèo lục thể" là bạn cứ bám ý tưởng vào con mèo là làm sao để thể hiện logo phải ra con mèo thì nó sẻ lẫn quẫn nên không thoát ý được. bạn có thể lấy đặc điểm nào chung và nỗi bật nhất của mèo lục thể để thiết kế không nhất thiết phải vẻ nguyên con mèo ra họ mới biết đó là mèo lục thể hoặc bạn thiết kế theo kiểu chử tạo hình tức là thiết kế dòng chữ mà nhìn vào nó tạo ra được vóc dáng mèo lục thể ....
  13. Danh Sang Trần

Danh Sang Trần Thành viên cấp 1

Mình học ở trg, thầy cô dạy khi thiết kế logo nên sử dụng tối đa 3 màu. Logo của bạn mình thấy có quá nhiều màu. còn về chữa "MEOLUCTHE", ko thấy bạn ghi chú dấu chân mèo mình chả nhận ra, còn nghĩ là dấu chân vs từ tiếng anh nào cơ #:-s
    ducbitoPhạm Văn Vượng thích bài viết này.
  14. Phạm Văn Vượng

Không nhận được lời khen nào nhưng nhận được rất nhiều lời quan tâm, săn sóc từ các bạn, he he thanks mọi người nhiều lắm ^_^ mọi người thật tốt, mình phải suy nghĩ tiếp về vấn đề này, nhưng phải vẽ storyboard đã, :D yeah yeah
  15. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Theo ý mình là là ! Con mèo bạn cách điệu thành Chữ M... bỏ cái dấu chân đi... Còn cái chữ " Meolucthe " thì viết bình thường được rồi... Như vậy sẽ hay hơn ấy ^_^
  16. Phạm Văn Vượng

yeah, mình sẽ thử, mình muốn làm tất cả những điều khác biệt từ mọi người :D thanks buumArt
  17. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Sao lại tồn tại đồng thời con mèo và cả dấu chân vậy bạn, nhìn hai chi tiết này có vẻ rời rạc, mình nghĩ bạn đừng nhồi quá nhiều ý tưởng hay thông tin vào cái logo, nhiều lúc nó thành rối. Còn chữ meolucthe thì công nhận là như một số bạn nói, mình tưởng tiếng anh.
  18. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

cùng ý kiến vs mn. bạn nên thử cách điệu hình con Mèo thành chứ M xem thế nào :)
    Good luck!!!
  19. Phạm Văn Vượng

uhm, mình sẽ thử lại, cảm ơn các bạn nhé hì hì dnkg87 KhiemThai
  20. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Theo lời khuyên của các bạn trên thì mình nghĩ bạn nên biến tấu con mèo đi một chút để tạo sự độc đáo và khác biệt cho logo. Bởi vì cho dù con mèo đẹp đến đâu đi nữa thì nhìn nó cũng chỉ là con mèo. :D
    Theo ý kiến cá nhân mình thì "võ" hiệu quả nhất và không bao giờ lỗi mốt khi làm logo đó là kết hợp Text với Hình. :D Chữ M bạn có thể cách điệu thành thân con mèo, chữ E và O ghép lại thành đầu con mèo.
    Đây là logo mình làm cho bạn hình dung luôn, mạn phép up lên hi vọng giúp cho bạn một ý tưởng nào đó. :) (thực ra nhìn giống con sư tử hơn là mèo :)))

Chúc bạn thành công!
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/12/13
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn