Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo shop hoa Xuân dành cho em gái. Úp lên để mọi người gạch đá nhá.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi trungvu.85, 7/8/15.

Lượt xem: 2,735

1. trungvu.85 Thành viên cấp 2

Shop XuânFlower mình thiết kế cho em gái mở shop hoa.
    Bộ nhận diện gồm có:
    + Logo
    + Name card
    + Bảng hiệu.
    Mọi người cho nhận sét nhá.
    Cảm ơn nhiều.
    NguusonDesign.

...
    Phạm Hữu Dưmuadong2312 thích bài viết này.
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Logo Không ấn tượng lắm, từ Xuân không được nổi bật. Name card thì mình ko góp ý, nhưng cái bảng hiệu thì Fail, không nên dùng font chữ mảnh, nó rất khó đọc, nên ưu tiên những font chữ đậm. Màu sắc của ấn phẩm không được thống nhât, nên cho nó về cùng 1 màu xanh.
    trungvu.85 thích bài viết này
  3. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Cam on ban Baboy nha
  4. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình thấy cách phối màu + trang trí này cũng khá đó chứ. Mình ko nghĩ cái phía trên là logo, nên gọi nó là 1 biển hiệu để mà nhận dạng cho cái shop hoa của em gái bạn. Thường thì các cửa hàng ở VN hay có dạng bảng hiệu này.

Nếu như em gái bạn có nhu cầu mở rộng chi nhánh thì nên thay bằng 1 cái khác đơn giản và dễ nhận diện hơn.
  5. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Góp ý bạn là cái Bảng hiệu phần nội dung kinh doanh bạn nên cho lớn lên tí. để khách hàng họ nhìn vào sẽ nhận biết rõ hơn.
  6. Đào Kính

Đào Kính Thành viên cấp 1

Theo mình thì chuẩn rồi bạn ah! logo đã thể hiện hết ngành nghề của bạn nên nội dung không cần to, đã là bảng hiệu thì cho dù mình có để hết nội dung lên đó chả thằng nào rảnh đứng đọc (những người hay đọc nội dung trên bảng hiệu: chú honda ôm, cô bán nước vĩa hè, chung cư đối diện) bảng hiệu nhằm mục đích show thương hiệu mình cho khách hàng dễ tìm khi chạy xe trên đường. Thân
  7. Quy Lão

Quy Lão Thành viên cấp 2

cái card mặt sau cứ tưởng là ma xuân, má xuân. mình nghĩ cái tên nên dùng font không chân, mỏng thôi VD: myriad pro light
    còn cái bảng hiệu thì chọn toàn bộ nội dung để sát bên trái rồi kéo rộng cho đến khi cái dòng facebook gần sát cạnh dưới
  8. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

9. ThongMin

ThongMin Thành viên cấp 1

Mấy cái hoa trên Logo xếp chưa được êm cho lắm. Bản hiệu và danh thiếp thì Logo nên để xa nội dung ra, để nó nổi bật. Nội dung bản hiệu thì to hơn nha. Cái line nhỏ xíu trên địa chỉ bảng hiệu nên xem về độ lớn lại. Nội dung địa chỉ và đt nên cùng font và cùng màu. Cuối cùng thấy bảng hiệu và danh thiếp sao 2 màu :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn