Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LOGO] Tập làm logo -xin ý kiến mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi learn.by.hard, 15/3/14.

Lượt xem: 3,447

1. learn.by.hard Thành viên cấp 2

e mới tập làm logo. đây là logo e làm cho thương hiệu LÀM ĐẸP (e tự bịa :D)
    Trên ý tưởng : E thấy khi mình nhìn vào một người con gái (tính từ phần cằmtrở lên =)) ) thì hay nhìn đôi mắt đầu tiên xong nhìn môi và nếu 1 môi đẹp thì e nghĩ thằng nào cũng muốn hôn một cái. vậy nên đôi môi phụ nữ là hấp dẫn nhất. nên em lấy ý tưởng là cặp môi của phụ nữ :D
    Thanks mọi người

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/14
    pitlamgi, Vũ Phi Huânthanhmai3883 thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v Sorry nhưng mình thấy cặp môi này giống như kiểu mới bị ai đánh á :v :v hahahahaha
    Cặp môi căng mọng rất gợi cảm nhưng có thể vẽ theo 1 góc khác nữa không?.
    Màu hồng thì đúng kiểu rồi nhưng mà font chữ "không gian cho người thích làm đẹp" có vẽ như không hợp :3 :3 chém thế thôi chứ mình bik làm logo không dễ đâu :v :v hóng chuyên gia vô nhận xét lấy kinh nghiệm
    learn.by.hardanhpas0 thích bài viết này.
  5. mgr

mgr Cựu quản trị

Mấy cái chấm tròn ngộ quá :v :v đúng hơn là mình thấy không hợp
    learn.by.hardZinP thích bài viết này.
  6. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

bạn k nói thì mình k hiểu đó là hình đôi môi đâu :)))
    learn.by.hard thích bài viết này
  7. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Cho phép mình nói thẳng có vẻ phần giới thiệu ý tưởng tốt. Nhưng thực hiện thì chán quá. Logo không để lại ấn tượng quá 30s cho người xem. Bố cục hơi khó chịu. Slogan với tên thương hiệu nhìn có vẻ không liên quan cho lắm. Nếu bạn thử sử dụng một số icon có sẵn dạng như thế này hoặc bạn sáng tạo dạng này thì có vẻ ấn tượng hơn [​IMG].
    Chúc bạn thành công!
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình có gợi ý là đôi môi đó mình chỉ xài lấy outline thôi rồi đưa chữ vào giữa :D
    Font chữ chưa thực sự đủ đẹp để đặt làm font cho chữ Làm đẹp :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/14
    learn.by.hardmgr thích bài viết này.
  9. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

dạ. cảm ơn các bác đã nhiệt tình nhận xét :D. vì gà mới tập nên làm theo cảm tính thôi ạ :D
    Vũ Phi Huân dạ em vẽ cặp môi cô gái Mỹ đen bác à =)). cái slogan e cho vào để làm website chứ e cũng không để vào. cảm ơn bác nhá :D
    mgr dạ e vẽ chấm tròn là cái hình gốc nền trắng để cảm giác môi nó bóng ấy nhưng không ngờ bác thấy nó ngu đến vậy :D
    minhducdesigner cảm ơn bác. e sẽ rút kinh nghiệm. thực ra cái slogan e cũng không có vào đây đâu. để e cho vào web ấy mà bác :D
    ZinP cảm ơn bạn mình sẽ thử :D
    ZinP thích bài viết này
  10. karthus

karthus Thành viên cấp 2

mình thấy font vẫn hơi cứng, đôi môi chưa gợi cảm lắm, mà sao không lấy mắt có phải ấn tượng hơn không. mình gà về khoản này nên chỉ nhận xét được thế thôi, hóng pro.
  11. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

karthus mình thấy môi đứa nào cũng muốn hôn nên lấy môi :D. mình vẽ tay kém nên vẽ đc thế thôi. thế mới thấy mình gà thế nào.haizzz
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

lenm Ừa, truyện đấy hay dã man ý!

Ủng hộ diễn đàn