Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo thứ 2 trong cuộc đời :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Zương Tưnk, 18/4/15.

Lượt xem: 2,337

1. Zương Tưnk Thành viên cấp 1

Mới tập tành làm logo, dạo vài vòng quanh group đọc và tham khảo kinh nghiệm của các bác, có vẻ như mình đã thấm ra được nhiều điều. Trước khi tới với diễn đàn, mình thích làm theo kiểu 3D như này

Đúng là nó rất nặng nề và ko còn phù hợp với xu hướng phẳng hóa hiện nay. Kinh nghiệm rút ra từ những góp ý của mọi người trên 4rum cho cái logo đầu tiên làm cho cty xây dựng. Mình quyết định gò phẳng cái cục 3D này ra, thêm bớt 1 chút chi tiết và ap dụng phong cách xếp giấy, thì mình được logo như này. Logo này mình làm cho chính mình, cũng là viết tắt của 2 chữ cái đầu trong nickname Zương Tưnk , khoảng tróng giữa 2 chữ cái tạo thành hình số 1 ý nói (tự sướng tinh thần) "ZT luôn đứng đầu" =)) mời các bác tiếp tục gạch đá ạ:

...
    skylla25dabeomoon thích bài viết này.
  2. Mai Xuân Tùng

Mai Xuân Tùng Thành viên cấp 1

Dựng 3D hay dùng AI dựng luôn?
  3. Zương Tưnk

Zương Tưnk Thành viên cấp 1

MÌNH DỰNG 3D BẰNG SOLIDWORKS
  4. Mai Xuân Tùng

Mai Xuân Tùng Thành viên cấp 1

Dùng phần mềm dựng máy móc thì rất sáng tạo. Thật hơn
  5. Zương Tưnk

mình ko hiểu ý bác :D
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đang mần cái logo thấy thớt đập dẹp hứng lên cũng bỏ lên tay đạp cái bẹp coi nó ra sao.
    Zương Tưnk thích bài viết này
  7. Zương Tưnk

8. Zương Tưnk

À thì ra là chữ Phát Đạt, lúc đầu cứ đọc là Phá Đá bác ạ :D
    dabeomoon thích bài viết này
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Zương Tưnk đại khái là như vậy, đúng dụng ý Phá Đá mở đường đó. cái này chưa căn ke dzô thước, nhìn logo của bạn nên sanh ra ý tưởng nghoạch vào thôi. Up lên để bạn ngâm cứu thêm cho logo của bạn. Tạo hình thì chôm luôn bố cục 3D ở trên của bạn đó.
  10. Zương Tưnk

Hix "chôm" mà đẳng cấp quá T.T
  11. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Mình thích cái 3D của bạn hơn :3 mặt dù logo ng ta thường làm flat T.T
  12. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Có khi do bố cục cái flat của bạn nhìn ko chắc chắn và cân đối như cái 3D :-?
  13. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Logo 3D đầu tiên của bạn mình thấy cũng đẹp đó chứ :D
    Logo sau thì mình k hiểu ý nghĩa và cách nối chữ hay hình tượng về Logo lắm nên không có nhận xét gì :D

Ủng hộ diễn đàn