Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo và bộ nhận diện thương hiệu Printtek / thiết kế năm 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi trungvu.85, 30/6/15.

Lượt xem: 1,997

1. trungvu.85 Thành viên cấp 2

Dear các anh chị em trên diễn đàn,
    Mình tên Trung, sinh nam 1985 hiện tại làm viêc tại FPT Online.
    Mình mới vào diễn đàn mạn phép úp 1 bài ra mắt cả nhà.
    Mong mọi người góp ý.
    Xin cảm ơn.
    Trung Vu.

...
    Phạm Hữu Dư, minolta9xi, Dennis Luu1 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Các thương hiệu bây giờ toàn áp dụng Tỉ Lệ Vàng cho nó sang trọng và nổi bật thôi nhỉ ;))
    trungvu.85 thích bài viết này
  3. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Xu huong trong nhung nam gan day la vay do ban Dù Kun.
  4. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Nhìn đẹp nhỉ :D Không quá chói hay chìm.
  5. trungvu.85

Cảm on Rikato nhá.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

trungvu.85: Có thể cho tại hạ biết tỉ lệ của logo trên các hạ dựng theo tỉ lệ quy định nào ko? :D
  7. trungvu.85

Nghe to tác wa Dù kun oi, mình ki có tỉ lệ nào đâu, ti lệ vàng thì xa vời quá. Mình tạo logo này từ những đường thẵng và hình tròn là chủ yếu. Bạn có thể thấy ở bản vẽ ky thuật của thiết kế. Cam on.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chỉ đơn giản vậy thôi hả? :)) Good idea :like:
  9. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thấy đám tròn tròn hơi chi chít. Giảm bớt số lượng sẽ ok hơn
  10. trungvu.85

Uhm, nhìn cung hơi rối xíu, Nhưng người việt mà Huy Art, con số 9 may mắn ak. chứ ít hơn thì kh lại ko vui.:">
  11. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Ý tưởng tốt, về số bong bóng trong logo thì cũng có người thích cũng có người ko, mình thì thấy nó hơi nhiều, với số ít hơn cũng có đủ khả năng thể hiện đc ý tưởng của bạn.

Thớt chọn màu Brand hơi chóe và thể hiện chính phụ rất rối mắt, có thể tham khảo để làm lại màu bộ này, tránh làm màu hoàn thiện logo bằng gradient vì lúc in màu nó sẽ ra ko đẹp như mình nhìn trên máy trừ khi bạn nhất quyết cho logo chạy gradient như trên thì chỉ cần chọn trong gam màu CMYK để nó đổ đúng theo là đc.

Theo mình như hình ở trên NameCard chỉ có logo, k đổ gradient trông hiện đại hơn rất nhiều.
    Phần Brand 2 nét đều mỏng nhìn gần tương đồng với nhau nên phần này mình cho là đang rất Fail. Bạn có thể ghép vào luôn thành printek và nhấn vào chữ in như ý tưởng ban đầu.

Quy chuẩn cho Logo và Brand của bạn nên để các trường hợp Brand nằm ngang với Logo nữa. Nếu bạn chỉ có một phướng án là để Brand nằm dưới Logo thì mình nghĩ bạn nên thu nhỏ Logo lại, độ rộng lớn hơn độ rộng của logo khoảng 1.2, mình cảm giác Brand đang hơi to quá.

Chương trình đáp gạch đến đây kết thúc :))
  12. trungvu.85

Thanks Link0i nhe', minh ghi nhan y kien, hi vong se tot hon o nhung san pham tiep theo.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn