Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Website Thì Export Định Dạng Nào??? ( Cần Gấp ) Help Me......Please

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi yan93, 30/9/14.

Lượt xem: 3,424

1. yan93 Mới đăng kí

Mình thiết kế logo lần đầu tiên....mình dùng phần mềm Corel...mình đang gặp vấn đề về xuất file.....mình xuất thành png ...khi đặt logo trên site thì có 1 nền xám ở dưới...hình thứ 2 là jpg mình thử đặt trên site....nhưng k trùng màu ..và hình thứ 3 là 1 lỗi nữa khi mình phóng to thu nhỏ cửa sổ site thì logo bị mất chữ..càng thu nhỏ thì càng mất...ai biết những lỗi trên là do đâu ?.....và làm sao để khắc phục đc ? trả lời giúp mình vs.......cám ơn rất nhiều.....

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/10/14
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Chụp cái thiết kế của bạn cho mọi người xem mới biết chứ bạn :)
    yan93 thích bài viết này
  3. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Mình xuất png làm gì có nền xám nhỉ, xuất từ Ai nhé. Bạn có thể thử để màu nền trùng màu nền của website thử xem
    yan93 thích bài viết này
  4. yan93

yan93 Mới đăng kí

HoàngHuy có thể hướng dẫn chi tiết hơn giúp mình về kích thước chuẩn và dung lượng file k....mình học này năm 2011...mà chỉ học 3 tháng.....nên k rành lắm...
  5. yan93

yan93 Mới đăng kí

please.................helppppppppp
  6. yan93

yan93 Mới đăng kí

ai rãnh có thể teamview giúp mình không ???????
    Yahoo: lovelygirl_1881993
  7. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

mình ko dùng corel nên cũng không rõ bên corel nó như nào
  8. www.fendona10sc.com

www.fendona10sc.com Mới đăng kí

send file qua yah: fendona10sc mình check xem thế nào
    yan93 thích bài viết này
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ấn export lun đi bạn, vậy là đc!
    yan93 thích bài viết này
  10. yan93

yan93 Mới đăng kí

help..................please
  11. chim sau be nho

chim sau be nho Thành viên cấp 1

1. bạn để độ phân giải cao quá khi cho vào 1 khung hình nhỏ nó tự động co lại nhưng mà màu trắng lúc này nó thành xám.
    2. muốn màu chuẩn của website thì đặt thông số resolution: 72 pixel/inch, color mode: RGB ( đây là hệ màu chuẩn hiển thị trên website)
  12. yan93

yan93 Mới đăng kí

chim sau be nho mình k hiểu lắm ...mình chỉnh kích thước logo 20mmx4mm....đã rất nhỏ r....nếu chỉnh resolution xuống 72 thì hình nó bị bể nét.......có thể teamview giúp mình không ???????
    Yahoo: lovelygirl_1881993
  13. Khanh KG

Khanh KG Thành viên cấp 1

xuất ra file .png á bạn. Bị nền xám là do dùng trình duyệt web IE6 hoặc do code, chỉnh lại phần code là đc thôi
    yan93 thích bài viết này
  14. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

TV chỉnh cho rồi, test trên Chrome lun rồi, mà vẫn cố chấp :))
    chim sau be nhoyan93 thích bài viết này.
  15. yan93

yan93 Mới đăng kí

kjng_lamboghini mình muốn giúp đỡ ng ta thôi.......vs cũng muốn xin ý kiến của nhiều người....xem lỗi là ở chỗ nào nói cho ng ta biết để tìm cách khắc phục

Ủng hộ diễn đàn