Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Xin các bạn góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi JasonT, 8/12/13.

Lượt xem: 2,482

1. JasonT Thành viên cấp 1

Chào các bạn, mình vừa làm xong logo cho cá nhân mình. Kinh nghiệm chưa nhiều, bố cục trình bày của mình cũng không chuyên nghiệp lắm.
    Mong nhận được những góp ý thẳng thắn của các bạn để mình hoàn thiện khắc phục cho những lần sau.

Logo này mình lấy nguyên tên của vị thần Ptah của Ai Cập, một phần vì trùng tên với mình, một phần vì hiện thân bò Apis trùng với cung hoàng đạo của mình, và cũng vì thần Ptah được xem là vị thần sáng tạo ra nghệ thuật. Mặc dù tên này hơi khó đọc, và chắc cũng khó nhớ :'(

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/2/14
  2. linkdesign

linkdesign Thành viên cấp 1

mình đánh giá cao cách làm vc nghiêm túc và trách nhiệm với nghề của bạn, rất sáng sủa và gọng gàng, ngăn nắp, đó là điều mà bất kỳ 1 designer nào cũng luôn cần. Cách đặt vde và giải quyết vde của bạn khá ổn, tư duy khá tốt bên cạnh đó là tay nghề, theo mình là vậy, chủ quan mình khá thích thú logo này. Mình đọc qua thì thấy bạn khá để ý chữ A và muốn tạo điểm nhấn, đặt cược vào đó, tuy nhiên thì mình hơi lăn tăn 1 chút là hiện ptah hơi đều và chữ a hơi lép vế 1 chút (cảm nhận cá nhân) mình vẫn muốn có 1 chút j đó gây ấn tượng hơn nữa và đặt niềm tin hơn nữa vào chữ a này. cảm ơn bạn đã chia sẻ - về tổng thể : cá nhân mình rất hứng thú với logo này...
    JasonT thích bài viết này
  3. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

Bạn làm việc rất chỉnh chu, nghiêm túc. Tuy nhiên mình gốp ý logo đều đều quá. Bạn cần thêm mảng vào để cân bằng với những nét mảnh.
  4. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

cảm ơn 2 bạn đã nhận xét, mình sẽ nghiên cứu thêm về chữ A cho ấn tượng hơn
  5. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Mình cũng có cảm giác nét chữ mảnh đều quá nên nhìn logo hơi đơn điệu. Điểm nhấn ở chữ A nhưng lại không gây được ấn tượng cho người xem. Đầu chữ tròn tròn chưa tạo được cảm giác đam mê, cái cá tính trong thiết kế.
    Tổng kết lại logo lúc để to thì nhìn đều đều, nhạt nhạt, lúc zoom nhỏ các đường nét nhìn hơi vụn vặt.
    Nhưng mình cũng đánh giá cao tính nghiêm túc của bạn qua cách trình bày sản phẩm của mình.
  6. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

Lúc đầu mình để đầu chữ A nhọn thì nhìn lại không hợp với các chữ xung quanh, để mình thử thay đổi lại đường nét cho bộ chữ xem thế nào :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/13
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn