Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Xin mọi người nhận xét giùm logo cá nhân mình mới làm lần đầu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Kanel Orange, 11/5/15.

Lượt xem: 2,137

1. Kanel Orange Mới đăng kí

Mình mới tham gia diễn đàn và mới làm logo cá nhân lần đầu nên còn nhiều sai sót, mong mọi người xem và góp ý nhiệt tình để mình hoàn thiện hơn. Xin cám ơn! :)
    Logo mình làm là LE KHANH Productions, chủ yếu về phim ảnh, video,...:D

Hình cuối cùng là cái tên cho Logo. Anh chị em nào có kinh nghiệm nhận xét, gạch đá giùm mình! :-ss

...
    dabeomoon thích bài viết này
  2. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Bác này lưới kinh khủng ghê nhưng chưa thấy ấn tượng ý. Bác hạn chế gradient nhé
  3. Tung Sempai

Tung Sempai Mới đăng kí

Mình thấy nó đơn điệu và nhám chán quá.

Về thiết kế logo thì thầy mình có nói là: Khi thiết kế logo cho một lĩnh vực gì thì ko nên đặt hình ảnh có liên quan về lĩnh vực đấy nhưng vẫn phải gợi cho khách hàng biết được mình muốn nói về cái gì.

Ví dụ thiết kế logo hàng không thì ko nên có hình ảnh của chiếc máy bay, logo cho một tập đoàn toàn cầu thì ko nên có hình dáng Trái Đất, v.v.

Ý kiến cá nhân thôi.
  4. Kanel Orange

Kanel Orange Mới đăng kí

quocanh9uk thanks bạn nhé. Mà bạn có góp ý gì để ấn tượng thêm không :)
    Tung Sempai cảm ơn bạn. Mình cũng có lấy hình ảnh nút Play/Pause và phim nhựa nhưng chắc là chưa nổi bật gì rồi. :(
  5. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Hãy phát triển ý tưởng từ chữ LÊ KHANH
  6. killua.91

killua.91 Thành viên cấp 1

Nhìn hơi rối mắt, mà nhìn vào thì ko nói lên được nội dung chính , cái gì vưt được thì vứt bớt đi bạn ạ
    Mình thấy nên bỏ cái tròn tròn ở ngoài đi đã, nhìn cái đấy cả ăn nhập gì với 2 cái kia cả =.=
    và mình ko thích cái viền ở ngoài hình tam giác, có cảm giác bó buộc sao ấy.
  7. Kanel Orange

Kanel Orange Mới đăng kí

killua.91 cái hình tròn đúng là mình gắn thêm để trưng thôi chứ chẳng liên quan. cảm ơn bạn góp ý. mình chỉnh lại xem sao. :)
  8. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

chưa ra logo về phim ảnh lắm bác,bác làm sao cho ng khác nhìn vào phải thấy cái ngay cái ý tg của bác đập vào mắt ng ta :D 2 cái dải đen đen bác làm cũng chưa ra dải phim :D
  9. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

mình thấy ý tưởng thì cũng được nhưng mà mình cắt phần này trong logo của bạn, chắc bạn sẽ có ý tương phát triển hơn (ý kiến cá nhân thôi nha, không phải chuyên gia đâu ^^)[​IMG]
  10. Kanel Orange

Kanel Orange Mới đăng kí

Thanks các bạn góp ý. :)
  11. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 2

người ngoài nhìn vào tưởng công ty bạn đang làm về nội thất nhiều hơn là bên media đấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn