Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] xin nhận xét logo câu lạc bộ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi lvtplus, 6/6/15.

Lượt xem: 3,603

1. lvtplus Thành viên cấp 1

Chào các bác. Hiện tại thì em đang làm thiết kế cho cậu lạc bộ âm nhạc của trường. Em vẽ linh tinh nó ra cái logo như này, em thì em không ưng lắm nhưng mọi người bảo "được, để đó dùng đi". Và giờ đã dùng nó được gần 1 năm rồi. Nhưng có một vấn đề nảy sinh là giờ câu lạc bộ muốn in áo thì cho logo lên áo nó không được đẹp cho lắm, vì nó có các chi tiết nhỏ, khó nhìn từ xa hoặc khi nhìn có cũng như không.

Các bác xem rồi nhận xét cho em, cứ nói thẳng nói thật ạ, em mong được nhiều gạch đá để làm cho tốt. Giờ em muốn sửa nó mà không biết sửa ra làm sao. Buồn quá... :(

Điểm qua một chút về ý tưởng logo:
    - Quyết tâm là câu lạc bộ đứng đầu trường (có vương miện)
    - Nổi bật được tên (viết tắt) của câu lạc bộ (HMC)
    - Câu lạc bộ trẻ chung, sôi động (nốt nhạc bay)

Mong các bác giúp đỡ em nhiệt tình. Em xin cảm ơn nhiều. :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Thôi mình làm lại đi, này ko biết sửa sao á :(
    lvtplus thích bài viết này
  3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

logo bạn có nhiều màu quá
  4. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Làm lại và có trả phí sẽ đep
  5. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Theo ý mình bạn nên bỏ nguyên dòng nhạc và kết hợp 1 nốt vào 1 trong 3 chữ HMC, nốt cùng màu chữ. Vương miệng bạn sử dụng vương miệng đơn giản thôi, cầu kì quá bị rối, bỏ cái viền màu đỏ bên ngoài đi.
  6. lvtplus

lvtplus Thành viên cấp 1

Bỏ viền đen đi nhìn nó tù lắm á... :D
    Lazio Auditore thích bài viết này
  7. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

bạn thử theo hướng này xem được ko...phần hình vương miện bạn có thể cách điệu lại cầu kỳ or funny hơn 1 chút để tạo sự trẻ trung, phần chữ HMC cũng tương tự...đừng cách điệu cầu kỳ quá, khi nào muốn in lên áo thì sẽ tránh trường hợp bị mất chi tiết..:D..:D..:D
  8. lvtplus

lvtplus Thành viên cấp 1

@thangngotk20 Cảm ơn ý tưởng của bạn. Như mình nói ban đầu thì câu lạc bộ mình là câu lạc bộ âm nhạc. Nhưng mình cảm thấy hơi thiếu 1 chút về âm nhạc. Bạn cho mình xin chút ý tưởng nữa được không? hehe. Ý tưởng của bạn đem in lên áo có lẽ đẹp hơn vì đỡ bị "mất chi tiết". Rất hay. Cảm ơn bạn nhiều. :D
  9. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Ý tưởng mình là vầy
    Lazio Auditore, lvtplusthangngotk20 thích bài viết này.
  10. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

Gà Ác ...cũng ok đó bạn ơi..:D..mình thấy nên để 2 rìa của chữ H và C xuôi theo chiều hình vương miện sẽ thống nhất hơn...và chữ HMC tách ra 1 chút nhìn sẽ rõ hơn..:D..:D...
  11. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

mẫu này thì sao...cách điệu lại phần chân các chữ H, M thành hình nốt nhạc...tuy nhiên nếu để type như thế thì bạn nên cách điệu lại hình vương miện cho nó mềm mại hơn 1 chút để phù hợp với type có nốt nhạc hơn..ý kiến cá nhân thui..:D..:D
  12. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

13. lvtplus

lvtplus Thành viên cấp 1

Gà Ác bạn post hẳn logo mình coi được không? :D ý tưởng rất hay.
    @thangngotk20 Mình cũng đang tưởng tượng ý tưởng của bạn, đang vẽ linh tinh ra giấy. hehe.
    Như lúc đầu mình nói thì ý tưởng của logo là:
    - Quyết tâm là câu lạc bộ đứng đầu trường (có vương miện)
    - Nổi bật được tên (viết tắt) của câu lạc bộ (HMC)
    - Câu lạc bộ trẻ chung, sôi động.
    Nhìn logo của 2 bạn mình thấy hơi thiếu đi phần trẻ chung, sôi động :D ý tưởng của các bạn có phần hơi nghiêm túc. Câu lạc bộ mình quậy kinh lắm đấy! hehe.
    Các bạn có thể cho mình xin chút ý tưởng nữa được không? Logo dạng tròn càng tốt, vì giờ thay đổi mà quá tay quá sợ mọi người cũng không quen. Cảm ơn các bạn rất nhiều ạ.
  14. tn_nguyễn

tn_nguyễn Thành viên cấp 1

bố cục dàn trải, màu sắc nhiều, nhiều chi tiết, tỉ lệ các khối, khung viền chưa hợp lý...mình thấy thế là đủ làm lại cái mới rồi.hi!
    lvtplusthangngotk20 thích bài viết này.
  15. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Không được nha bạn, mình chỉ nêu ý mình vậy, chứ bạn phải tự làm chứ :D
    Lazio Auditorelvtplus thích bài viết này.
  16. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

:3....he..ý tưởng mình và bạn Gà như vậy thôi...bạn phải tự mình nghĩ tiếp nhé..:v..:v..:v..:v..:v..:v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn