Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Xưởng đèn led_Vinh Hào Quang, cần trợ giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi enter+, 27/6/15.

Lượt xem: 8,708

1. enter+ Mới đăng kí

Tiện đây nhờ các bác đi qua tiện tay góp ý cho mình cái logo này. minh tính tìm một designer để làm cho nó ra hồn nhưng kinh phí không nhiều chỉ tầm 500k nếu bác nào có nhã ý làm thì có thể pm mình.

Sản phẩm bên mình là đèn led. Tên hãng là Vinh Hào Quang,
    Ý tưởng là đèn led chiếu sáng trong gia đình. ý tưởng là chèn được 3 chữ viết tắt đầu là V, H, Q vào tạo hình logo là hay nhất. Thiết kế đơn sắc, màu chủ đạo là màu Nâu Đất.

...
  2. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

đánh dấu cái này mai gửi bản thiết kế
  3. enter+

enter+ Mới đăng kí

dienbinh
    đây là 3 sản phẩm chính bên mình: là âm trần siêu mỏng, ốp nổi và đèn pha tất cả đều là nguồn sáng từ mắt led. nếu muốn xem thêm để lấy cảm hứng thì vào xuongdenled.com.

4. vankhuong91Hoper

vankhuong91Hoper Thành viên cấp 1

Ai vào giúp Thớt kìa . Trả công hậu không thớt :)
  5. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

6. enter+

enter+ Mới đăng kí

nucuoinho cảm ơn bác, logo của bạn đẹp lắm, nhưng chưa link đến sản phẩm bên mình lắm. có lẽ tại mình chưa đưa nhiều thông tin mà bạn cần.
    bên mình bán đèn led chiếu sáng cơ bản, bạn vào web bên mình để lấy cảm hứng nhé xuongdenled.com.
    nếu bạn thấy dùng được thì tốt nhưng mình cứ đăng lên nhé.
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình không chơi kiểu này, dễ bị ăn cấp ý tưởng, bảo không vừa ý mãi, rồi lặng luôn, tức là người muốn thuê đã vừa ý một trong những logo các bạn đã up lên đây rồi nhưng không nói, nhưng thực chất họ đã chọn :P:P

P/s: sorry nếu thớt không rơi vào trường hợp mình nói :)
  8. enter+

enter+ Mới đăng kí

giaphu_design : Mình có ý tưởng rõ ràng rồi bạn, nhưng mình không có khả năng thể hiện sao cho nó như ý mình được. vì thế mình mới cần sự trợ giúp từ những người có khả năng.

Mình đã nói rõ ràng:"Tiện đây nhờ các bác đi qua tiện tay góp ý cho mình cái logo này. minh tính tìm một designer để làm cho nó ra hồn nhưng kinh phí không nhiều chỉ tầm 500k nếu bác nào có nhã ý làm thì có thể pm mình."

Trước hết là mình nhờ và cảm ơn những bạn đã gửi sản phẩm của mình. Sau đó tính tìm một designer để làm nếu cần.
    Vậy bạn có thấy mình "thuê" hoặc "mua" ý tưởng design chưa mà bạn sợ mình ăn cắp của bạn?
  9. nucuoinho

manh1993 thích bài viết này
  10. dienbinh

Đã có hàng cho VHQ gía là 400k, nếu bạn thích mẫu này thì chuyển khoảng cho mình, mình sẽ hoàn thiện lại mẫu vì đây chỉ là bản phác thảo và gửi file gốc cho bạn, có yêu cầu gì khác bạn cứ thêm thông tin nhé
    Vừa có đủ 3 chữ VHQ, vừa có 2 đèn led là đèn pha và đèn âm trần, mình nghĩ cái này 400k là hợp lý
    hactyhon thích bài viết này
  11. dienbinh

chắc hôm nay chủ thớt bận quá nên không thấy hồi âm
  12. nucuoinho

Chào add enter+ mình gửi mail logo mới cho bạn rùi đó, mong bạn đọc và sớm hồi âm.
  13. enter+

enter+ Mới đăng kí

hì, thứ 2 lúc nào cũng bận.
    logo của bạn dienbinh mình nếu được nhận xét thì mình thấy ảm đạm quá.
  14. dienbinh

Một thiết kế mới, màu sắc như bạn mong muốn dựa vào màu sắc trên xuongdenled.com , tạo vẻ vui tươi, mát mẻ cho logo
    Chữ V và chữ Q cách điệu theo 2 nghĩa
    1. Tạo nên hình dạng của một chiếc đèn LED âm trần một trong những sản phẩm mà bạn kinh doanh
    2. Tạo thành những bậc thang để đưa công việc kinh doanh sản xuất của bạn từng bước đi lên chinh phục những tầm cao mới một cách vững chắc.
    Vẫn như giá logo trên 400.000đ
    hactyhon thích bài viết này
  15. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Bạn enter+ mình có liên lạc qua mail nhưng vẫn chưa nhận được hồi âm :D
  16. dongphucvang

dongphucvang Mới đăng kí

Ủng hộ bạn nucuoinho 1 vé! Logo bạn ấy có tính thẩm mỹ đấy! :)
  17. enter+

enter+ Mới đăng kí

Lê Trung Tín: mail của bạn là gì ? mình chưa nhân được mail của bạn/
    dienbinh: logo của rất tốt nhưng nếu được nhận xét thì mình thấy việc bạn cho chữ H vào logo là quá gượng ép. font chữ Vinh Hào Quang mình thấy không ổn
  18. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

19. enter+

enter+ Mới đăng kí

Tác phẩm của bạn "Lin nguyễn" là nucuoinho.
  20. enter+

enter+ Mới đăng kí

còn đây là phác thảo bằng tay của... tôi :b

Ủng hộ diễn đàn