Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi đánh chữ nhỏ trong photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Alysha, 23/4/13.

Lượt xem: 25,451

1. Alysha Mới đăng kí

Mình là typeset cho 1 nhóm manga và PS mình dùng là CS 6 nhưng không hiểu sao dạo này photoshop của mình gặp vấn đề rất lạ, mỗi khi đánh chữ phải chỉnh size lên 72 mà chữ nó vẫn không to lên, trong khi mọi bữa vẫn đánh bình thường, mình cũng không cài đặt hay đụng gì vào mấy thiết lập trong PS CS6 cả. Vậy mọi người có thể giúp mình cách sửa lỗi được không? Đây là hình ảnh hiện lỗi

Cái dòng nhỏ nhỏ ở trên đầu khung chính là cỡ chữ mình hay dùng để type nhưng hôm nay dùng lại bị vậy, đây là màn hình lúc tăng lên 72

Mình luôn luôn để font, size của character luôn là 100% chứ không đổi gì mà không chỉ mình font này các font khác dùng lỗi cũng bị y như vậy mong mọi người giúp mình

...
  2. impossible

impossible Thành viên cấp 2

Xem lại độ phân giải xem sao bạn nhé. Nếu nó không phải 72 thì tạo 1 file mới có độ phân giải là 72 rồi kéo các layer từ file cũ sang.
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Chẳng hiểu gì luôn ! :">
    Muốn chữ to thì chỉnh Size to lên - bạn thử gõ size 720 vào xem có to hơn không ??? ;))
  4. Alysha

Alysha Mới đăng kí

Nghĩa là bấm Alt + Ctrl + I phải không bạn, cái đó mình thử rồi nhưng vẫn không hiệu quả.

Nghĩa là nhìn vào hình đầu tiên sẽ thấy size font ban đầu là 12, đó là size mình hay dùng để gõ, nhưng hôm nay khi dùng size đấy để gõ manga thì nó bị lỗi không gõ to được nên mới phải chỉnh lên 72, nên mình vào đây nhờ cách sửa chứ cứ mỗi lần gõ phải chỉnh lên 720 nó quá bất tiện và khó chỉnh sửa.
    Whiack thích bài viết này
  5. Whiack

Whiack Mới đăng kí

vulenguyenSun thích bài viết này.
  6. kumito

kumito Thành viên cấp 2

không hiểu sao tớ ko vào được trang của Whiach ???
  7. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Chắc WEB đó sợ bác kumito :))
  8. kumito

kumito Thành viên cấp 2

thật đấy Skyblue thậm chí không chuyển trang được luôn ,tệ quá
  9. Giang Quốc Thắng

Giang Quốc Thắng Mới đăng kí

e cũng bị vậy là sao
  10. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Lạ nhỉ, e cũng chưa gặp trường hợp này bgio, thank kiu bác @Whiack nhé, lần sau gặp còn biết cách sửa :D
  11. Giang Quốc Thắng

ai giúp e cái nhỉ e chỉnh maiz r
  12. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  13. Giang Quốc Thắng

e chỉnh cái này r k đc
  14. khs2hk

khs2hk Thành viên cấp 1

Tiny Love : có cách nào chỉnh một lần là được luôn ko ạ? Mỗi lần mở 1 ảnh mới là lại phải vào Image Size rồi chỉnh về 28 pixel/cm mệt quá ạ #-o
  15. chili27

chili27 Mới đăng kí

Sẵn cho mình hỏi nhờ là mình cài đặt và cracked adobe photoshop cs6 rồi, nhưng chữ hiện trên màn hình bé tí tí là bị làm sao vậy? Máy mình 64bit, và mình cũng cờ rắc bản 64bit. Cảm ơn mọi người nhiều!
  16. chili27

chili27 Mới đăng kí

cho mình hỏi ké luôn là mình cài đặt và cracked adobe photoshop cs6, nhưng sau đó chữ hiện lên màn hình laptop bị bé tí tí là bị gì vậy? Có ai bị giống mình không? Máy mình là bản 64bit, mình cũng cài bản 64bit. Cảm ơn cả nhà nhiều.
  17. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

cái việc chữ hiển thị các option bị bé là liên quan tới độ phân giải của màn hình sử dụng - nói chung muốn khắc phục nhẹ thì điều chỉnh trong divice của card hình ấy
    chili27 thích bài viết này
  18. chili27

chili27 Mới đăng kí

Tiny Love điều chỉnh divice card là điều chỉnh thế nào bạn ơi? sẵn giúp mình rồi, thì xin bạn giúp cho trót luôn nha. Cảm ơn bạn trước.
  19. MyPhucPhan

MyPhucPhan Mới đăng kí

Em chỉ phóng to Hinh ảnh bằng Ctrl + thôi, mà size viết chữ lên 1296 mới đọc được.
    Em làm cái banner phải scale dòng chữ mới hợp cái khung 950 x 150 px
    Bác nào có cách giải quyết giúp em.
  20. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Nguyên nhân là do PPI khác nhau.
    72pt của 72 ppi khác với 72pt của 300 ppi đó.
    Các bạn coi chữ được viết ra được màn hình hiện thị nhé.

Cách giải quyết là chỉnh lại Resolution của tụi nó.
    tranvan.muonDương Anh Giả thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn