Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi file psd

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mono, 16/4/14.

Lượt xem: 3,571

1. mono Thành viên cấp 2

cao thủ nào giúp em

...
  2. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

lỗi này do file psd của bạn không thích hợp với phiên bản pts bạn đang dùng
  3. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

không tương thích rồi bạn
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

psd đó mình làm trên pts CC mà @@ rùi mở lên k dc @@
  5. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

làm bằng cái nào mở lên bằng cái đấy thử xem :D
  6. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

bạn đã tháo sạch cái cũ ra chưa, sợ nó còn dính log đấy
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Theo như thớt nói ở #4 nghĩa là file này của thớt save dạng .psd nhưng chưa có save 100% thì đã đóng nó rồi nên khi mở nó sẽ báo lỗi như vậy, bây giờ thớt cứ thử tạo một file .psd nào đó rồi lưu nó 100% xem có mở đc ko :D
    Hà Bơ thích bài viết này
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

rùi xong có cách nào sữa không dù kun ?
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

:D xong rùi tìm dc cách giải quyết là : bắt tay vào làm lại ~X(
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có đúng lỗi bị như thế ko vậy thớt :-?
    Hà Bơ thích bài viết này
  11. mono

mono Thành viên cấp 2

uhm đúng thế , chắc vì lúc mình làm vội và ổ cứng hơi điên nên có thể bị lỗi khi lưu , nhưng mình thắc mắc là mình lưu xong rùi mình save as: ra file jpg để làm demo rùi 5' sau mới tắt vẫn lỗi .... chắc do ổ cứng rùi .. đành phải bắt đầu lại
    Hồng Sơn thích bài viết này
  12. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

chịu bác mono rồi, em mấy lần bị do máy cùi mà tham cs6 nó lưu file lâu thôi rồi, bác Dù Kun VietDesigner chuẩn không phải chỉnh luôn. Bây giờ em quay lại thời CS3 và từ khi quay lại nó thấy nhiều điều hay, mới mẻ mà tự hỏi trước kia sao mình không nhận ra.
    Hồng Sơnmono thích bài viết này.
  13. mono

mono Thành viên cấp 2

tại mình dùng CC quen với kiểu crop , brush giao diện rùi nên mình ngại về cs3 , máy mình core 2 duo ram 4g nên xài cũng tạm . Mình cũng thấy các tiệm cưới sao cứ sài cs 2 cs 3 hoài nhỉ ?
  14. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Họ dùng sửa ảnh cưới không cần cái gì đó cao xa chỉ cần thế là đủ, có cái gì thì họ cũng dùng thêm plug-in. Thanh niên bây giờ cứ bản cao là thích thôi, thằng bạn em cài cs6 nhưng đến lúc nó bảo tao cài vào để vẽ chibi =)). Chả hiểu nó vẽ cái gì không biết, em chưa thấy no cho ra đời tác phẩm nào.

Ủng hộ diễn đàn