Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Font khi up site từ localhost lên host

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi -- Lê Văn Cường --, 9/8/15.

Lượt xem: 4,613

1. -- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Tình hình là mình đang học Wordpress.Làm 1 trang trên localhost xong.Em Export SQL, úp lên host nhưng bị lỗi font sửa thế nào cũng không được.Mình thử sửa file wp-config, đủ kiểu mà không được, khi import mình chọn kiểu utf-8.Vẫn cứ bị lỗi font quá ức chế.Vô phần dashboard thì ngay cả cái title cũng lỗi:((:((:((, mình xem thì tất cả trang điều lỗi font tất mình nghĩ có lẽ lỗi SQL. đây là demo của em http://testbktek.net63.net/

...
  2. patuan82

patuan82 Mới đăng kí

bạn có dung phần mềm chỉnh sủa file nào đặc biệt để edit code không ?
  3. patuan82

patuan82 Mới đăng kí

mình đang dùng blog và 1 site tự code cũng lỗi font do dùng pphdesigner 8 nhưng file trước đó lại dùng dreamwaver nên lỗi sau đó edit lại bằng dreamwaver lại hết
  4. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Thật ra mình trước dùng dreamwaver code từ A-Z mệt quá nên qua Worldpress làm nhưng bị lỗi.Mò mãi hơn 1 ngày mới phát hiện do lúc import database bị lỗi charset.Sau đó úp lên host lại bị lỗi 500 vãi sống chung với lỗi, giờ thì đã fix ok hết rồi

Ủng hộ diễn đàn