Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi gõ số trong pts 6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quang86, 17/6/13.

Lượt xem: 14,506

1. quang86 Thành viên cấp 2

Chào các bạn, hiện tại mình đang gặp phải lỗi khi gõ text trong pts 6 là tất cả các số luôn bị nhảy sang bên phải (tức là luôn đứng ở cuối đoạn), không biết có cách gì để khắc phục không ạ.
    Xin cảm ơn các bạn!

...
  2. Mều

Mều Thành viên cấp 2

mình cũng bị lỗi giống bạn @@ gõ chữ mà chứ cứ chạy từ phải sang trái thay vì trái sang phải như bt :( hóng cao nhân vào giúp
  3. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Mình cũng thế. Toàn phải gõ trên Word rồi dán vào. Nhiều khi phải gõ ngược trước khi dán.
    VD: muốn hiển thị 04-08-1983 thì phải gõ là 1983-08-04.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

E đâu có bị sao đâu ? :O Các thím chỉnh ở phần căn chưa ? hay là trong Character nó có định dạng kiểu căn lề ý @@!
  5. AmateurTZ

Đã chỉnh đủ mọi thể loại ở phần ấy rồi mà bạn. Mình dùng bản portable, không biết bản full có bị không nữa. bản cs4 & cs5 thì không vấn đề gì cả.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Khó khắc phục rồi đây =((
  7. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

AmateurTZ
    em gõ ở ngoài rồi copy & paste vào trong pts còn không được cơ bác ạ
    //em dùng bản cài đặt, không biết lỗi này có phải do bản cr@ck ko nữa :((
  8. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình có vài cách sửa thử làm hết xem:

CÁch 1: sửa như vầy.

Cách 2:

Không có middle eartern ? Vào xem:

Cách 3:

Nếu không được thì chắc cài cs5 trở xuống.
    Tynk, AmateurTZquang86 thích bài viết này.
  9. Ryan Mai

Ryan Mai Thành viên cấp 2

Cho e xin góp ý, ở phía trên đó, có chỗ chọn dòng từ trái sang phải và từ phải sang trái, mấy bác thử xem mình đang chọn ô nào nhé!
  10. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

rất cám ơn bác Crz
    nhưng em đã thử hết các cách của bác mà vẫn ko thể đánh số trước chữ cái được :((
  11. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

bản cài đặt ko bị lỗi như trên, dự là 2 bác kia chỉnh lại đi :)
  12. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

13. AmateurTZ

Cám ơn Crz Cách 3 mình thử đã được. Tick vào ô bên trái, gõ, chép & dán đã OK.
    Còn 1 vấn đề nữa là không thể gõ trực tiếp tiếng Việt trên CS6 (bản portable), trước giờ mình toàn dùng cắt dán (gõ trên word rồi dán vào photoshop). Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp với. Thank.
    datbau, Crzquang86 thích bài viết này.
  14. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

@AmateurTZ

bạn download Unikey 4 RC2 mới nhất về xem ntn. Chú ý bản 32bit & 64bit (phải cùng với CS6)

AmateurTZ thích bài viết này
  15. AmateurTZ

dunghuongvt cám ơn bạn. Không được mới đau chứ. Chắc do bản mình dùng là portable rồi. Tạm thời cứ dùng cách cắt dán đã, giải quyết được vấn đề chữ bị chạy ngược là ổn rồi.
    Mai này nâng cấp máy cài bản full tính sau. Dù sao việc cần dùng đến text cũng không nhiều.
  16. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Hiện tại, em cũng bị lỗi như thế, bản cs6 ở cty e thì có cách khắc phục như của bác Crz mà bản cài ở nhà không có mục đấy để chọn, mà e cũng thử đủ cách rồi, heo miiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :((
  17. Anh Son

Anh Son Thành viên cấp 1

Lỗi khi copy và pass từ file này sang file khác bằng cách chạy action
    ai biết lỗi này không giúp mình với
    khi tạo action copy xong pass làm xong khi chạy action thi nó báo như vây ne

Ủng hộ diễn đàn