Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi cài thêm Wordpress vào host đã có web thiết kế bằng Dreamweaver

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi danhbahot.com, 11/5/18.

Lượt xem: 5,474

1. danhbahot.com Mới đăng kí

Xin chào,
    mình đang đau đầu về sự cố này, không biết làm sao, nhờ anh em gỡ rối giúp:
    trang web của mình: danhbahot.com được xây dựng bằng Dreamweaver -> index.html
    giờ mình muốn cài thêm wordpress để cập nhật tin tức, cài xong -> index.php:
    - nếu giữ nguyên cả 2 index hoặc đổi tên của index.html thì các trang tạo ra bởi Dreamweaver chạy siêu chậm
    - nếu đổi tên của index.php thì các trang tạo ra bởi Dreamweaver chạy bình thường như cũ nhưng các trang tạo ra bởi wordpress lại không hoạt động
    (báo lỗi: Not Found
    The requested document was not found on this server.)

Nhờ các bạn chỉ cách để sửa các lỗi trên giúp hoặc có cách nào tích hợp cả 2 được thì tốt quá!
    cảm ơn mọi người rất nhiều!

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Cái này là do file code có vấn đề không phải do host.

Cái này nếu thế thì phải cấu hình lại file .htaccess, nó đều là trang mặc định. Mà mặc định thì 2 cái đuôi kia tùy host nó ưu tiên php hoặc html thôi.
    Cách cấu hình bạn tham khảo:
    Code:
    https://www.hostinger.vn/huong-dan/lam-the-nao-de-doi-trang-mac-dinh-index-page/
  3. danhbahot.com

danhbahot.com Mới đăng kí

Hi, mình có làm thử theo hướng dẫn, tạo .htaccess, nhưng vẫn không được bạn ah.
    còn cách nào không bạn ơi???
  4. npc19942000

npc19942000 Mới đăng kí

Mình thì nghĩ nếu được bạn copy code trong cái index.html . Rồi chuyển hết nó về Wordpress luôn. Nghĩa là website của bạn chỉ sử dụng Wordpress để quản lý hết tất cả luôn
  5. danhbahot.com

Hi, mình đã copy hết nội dung trong index.html, paste vào indext.php rồi xóa luôn cái index.html đi.
    kết quả là toàn bộ nội dung cũ đều ok nhưng post mới bằng wordpress thì bị lỗi (chỉ hiện mỗi nội dung của trang chủ, không có format)
    help.
    thanks
  6. npc19942000

npc19942000 Mới đăng kí

Bạn chưa có kinh nghiệm chuyển từ html -> wordpress rồi (phải sửa code). Mình có thể làm mẫu cho bạn vài trang, nhưng những trang sau bạn phải tự làm thôi :)) Nhưng tuỳ bạn có dám tin tưởng ko thôi :))
  7. danhbahot.com

ôi, phức tạp thế á!
    có cách nào chuyển tự động hay plugin không nhỉ ;;):D
  8. huongdandaotienao.com

huongdandaotienao.com Thành viên cấp 1

hóng các cao nhân cách fix lỗi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn