Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khởi động CS5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kido96, 15/7/14.

Lượt xem: 2,241

1. Kido96 Mới đăng kí

Xin hỏi các bro, em dùng mấy tháng không sao bỗng dưng sáng nay bật lên thì nó hiện ra mỗi thế này rồi tắt ngúm! E cài lại 2-3 lần rồi nhưng vẫn thế, lên mạng hỏi thì có 1 vài trường hợp giống e nhưng vẫn chưa có giải đáp, mong các bro giúp đỡ :|
    Em dùng CS5.1 hàng của diễn đàn :| ~X(

...
  2. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

xóa đi cài lại .... :))
  3. Kido96

Kido96 Mới đăng kí

em xóa mấy lần rồi bác eei :|
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Xóa đi cài lại cũng vô ích. Một khi đã xung đột với một chương trình nào đó thì chỉ có nước là cài bản khác hoặc dùng Win 7. Hầu như Win XP rất hay xảy ra mấy hiện tượng này ở các bản CS3 -> Cs5, thậm chí là CS6.

1. Trước khi cài tắt toàn bộ các chương trình đang chạy đi (nhất là chương trình diệt virus).
    2. Tắt internet trước khi cài.
    3. Bất kể chương trình nào đang chạy đều tắt rồi hãy cài.

P/s: Khuyên thớt nên dùng Win 7 trở lên để ít bị lỗi.
    Kido96 thích bài viết này
  5. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Bạn dang dùng netframword nào , lỗi này cứ mở lên là tắt luôn hả bạn , hồi trước cũng bị , nhưng trên bản portable
  6. Kido96

Kido96 Mới đăng kí

Nhưng cái này thì có liên quan gì đến hệ thống netframword không hả bạn. nhà mình máy cũ dùng bản 1.0 :)
    Hai Lúa thích bài viết này
  7. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Có đấy , nó hỗ trợ nhiều thứ cho ps. Nâng thử lên 3.5 hay 4.5 xem sao . Đằng nào cũng phải nâng thôi . nhiều phần mềm yêu cầu Fameword mới
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

là do bạn vừa chạy Portable gì đó, mà chạy Photoshop nữa, sẽ bị sung đột
    Gỡ ra, phải khởi động lại máy, xóa bằng CC Clean, khởi động lại máy nữa, thì mới thật sự là sạch sẽ, còn Net frame, thì trong lúc cài, adobe đã cho sẵn, hok cần phải quan tâm. mình cũng bị Photoshop CC chạy chung với Portable khác, bị lây hư, và con CC Cleaner Tool cho CC sống lại, bi giờ, chạy CC là nho chi chay 1 mình CC thoai.

Cleaner Tool :

http://helpx.adobe.com/creative-suite/kb/cs5-cleaner-tool-installation-problems.html
  9. Kido96

Kido96 Mới đăng kí

Cám ơn để mình thử, cũng chưa nghĩ ra chạy CC gì mà bị xung đột :(

Ủng hộ diễn đàn