Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lổi Không Update Được Adobe Camera Raw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhiep01, 5/9/14.

Lượt xem: 7,723

1. thanhiep01 Thành viên cấp 3

Hiện tại là mình đã cài PTS CS6 vào 2 máy Win7 64bit và 32bit, thuốc men đầy đủ đã dowload Camera Raw 8.2 và 8.6 về mà vẫn không update đc. Các bạn có thể hướng dẫn dùm mình với

...
  2. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cái DNG converter đó là nó convert file raw thôi anh, anh cài nó rùi chạy trực tiếp nó rùi chọn folder chứa file raw sau đó nó sẽđịnh dạng file raw để cho pts đọc dc

hôm rùi mình cũng ko mởdc file raw rùi cũng pải dùng cáiđó đễ chuyển,
    thanhiep01 thích bài viết này
  3. noname_0

cài nó vào đâu thì vào đó mở nó :v
    ko thì kéo nó ra destop :3
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

cái đó nó đi chung với bản cập nhật mà noname_0
  5. noname_0

đúng rùi, nhưg mình cập nhật xong nó cũng ko mở dc file raw, nhưg mình thử chạy cái bản DNG conver đó thì thấy nó cho phép covert thôi, sau khi convert thì mở dc

mình thấy người ta nói là, máy ảnh mới nó nâng cấp lên nên mấy bản pts ko mở dc thôi, với nikon và canon thì nó lại có chương trình riêng để đọc file và hiệu chỉnh file còn như pts thì chỉ là hãng thứ 3thôi
  6. noname_0

đây nè

mình ko có bit rõ lắm nên ko dám pán -_-
  7. noname_0

8. thanhiep01

Thank noname_0 . Về phần này thì mình nắm cũng rỏ . với dòng CANON thì mình sử dụng chuyên về Digital Photo để chuyển. với nikon thì mình mới dùng tới RAW, nhưng với phiên bản 7.0 thì có thể dùng dc hết các nikon. nhưng với dòng 6D của canon thì cần phải update, các bạn của mình thì update lên đc hết, nhưng với máy tính của mình thì ko thể và cũng ko hiểu nguyên nhân.
  9. noname_0

máy mình thì update thành công nhưg cũng ko mở được -_-
  10. thanhiep01

Ủng hộ diễn đàn