Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi không viết đc vietkye trong PTS , CÁC bác cứu e vsss :((( ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trtoan92, 27/2/14.

Lượt xem: 3,248

1. trtoan92 Mới đăng kí

Tình hình là em dùng pts 8 bản prota... j j đấy ko viết đc vietkye, xong nghe trên mạng các bác bảo dow fonsst chữ VNI- ... VỀ CHỈNH sang chế độ VNI-WINĐOWS là dc ~> nhưng cũng ko đc :(((
    Sau đó em lên tải mấy cái fonsst việt hóa về sài cũng ko đc 4.0 RC2 :(
    Tải tiếp pts 6 về sài cũng k đc , em dùng unikye
    ~> rốt cuộc là sao ạ bác nèo cứu em với, e đang cần gấp ( dow 500 font chữ mà chả viết đc tiếng việt chán luôn :(
    Tiện thể bác nèo cho em xin các lik fonsst việt hóa nhiều 2 e dow về 1 thể :(((
    , bác nèo giúp e thi cmt hoặc inbozz trực tiếp cho e vsss :(( annhien111092@yhaoo.com
    mà e có dow phần mền điều khiển từ xa~> giúp luôn e~> chứ e ko rành mấy cái nì lắm :((((

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font nào ra font đó chứ? Bảng gõ VNI chỉ dành cho các font như thư pháp hoặc VNI gì đó thôi. Nhưng vẫn hỗ trợ gõ có dấu được. Thớt dùng Unikey 4.0 RC1 và bảng mã Unicode hoặc dựng sẵn có gõ có dấu ko? Xem lại font đó có hỗ trợ gõ có dấu không nữa?
  3. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

e dùng Unikey 4.0 RC2 ạ và bảng mã Unicode hoặc dựng sẵn có gõ có dấu ko? ~> e vẫn dùng chat fb ở ngoài bt, nhưng vô pts lại ko đc ,
    Xem lại font đó có hỗ trợ gõ có dấu không nữa? ~> e dow fon việt hóa trên vietdessginr của mình mà, việt hóa phải dùng đc chứ :( ,chả biết sao nữa, hay phải dùng việt kye mới đc unnikye thỳ ko :(((
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Chuột phải Run As Admin chưa? -_-
  5. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

rùi ạ ! :( ai biết xem hộ e vsss :(((((, cái phần mền điều khiển từ xa ý :((((
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hồng Sơn thích bài viết này
  7. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

đúng đó, e có cài cái đó, lần trc nhờ ai làm hộ nên e dow về :(, h có ai giúp e đc ko ạ :( e dow hơn 500 fons chữ là chả viết đc vietkyr cái nèo bực mình :((((
  8. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

OK BẠN, MÌNH ĐÃ THỬ VIẾT RA WOD, OK LÊN DẤU, NHỮNG NHỮNG CHỮ TOÀN BỊ SAI, NHỮNG CHỮ CÓ DẤU Ự Ợ Ì CHẢ BẠN VẪN TRỞ VỀ FONT BT, KO NHƯ CIỂU MÌNH ĐÃ CHỌN
  9. hv4me

hv4me Thành viên cấp 1

Bạn nên xem lại kiến thức tin căn bản nhé
    Font UVF và VNF thì bạn dụng unicode dựng sẵn
    Vn- thì dùng tcvn3 nhé
  10. Vàng Đen

Vàng Đen Thành viên cấp 1

dùng unikey đi bạn ;
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

có vấn đề như thế này:
    Bàng mã và kiểu gõ
    Bảng mã = Unicode hoặc Vni Win ( là thông dụng nhất)
    Kiểu gõ là : Vni
    mình nghĩ bạn sai khi chọn Kiểu gõ
  12. Vàng Đen

Vàng Đen Thành viên cấp 1

ah mà team view đi bạn
    trtoan92 thích bài viết này
  13. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

14. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

miình đều thử hết rùi ko dc , ai team view họi mình vsss
  15. thanhiep01

ban co the inbox cho minh de tim hieu thu
  16. thanhiep01

Id va pass tema view
  17. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

còn ol ko vậy
  18. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

có ai giúp mình vss, các pro
  19. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

bản rút gọn thì có cách HD trên youtube ý bạn.. nêu k đc thì bạn viết ở đâu đó rồi copy vào pts là đc
  20. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

có 1 anh sửa hộ mình rùi, lỗi ở chỗ nèo ý, bạn nèo tema view giúp t vsss :(((, tớ đang cần gấp :(((

Ủng hộ diễn đàn