Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi lộn trỏ của PTS mãi không sửa được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi N.P, 22/9/13.

Lượt xem: 4,242

1. N.P Thành viên cấp 4

Như tit, mình gặp phải cái lỗi rất tréo ngoe, khi type trong PTS, chữ thì đi sang phải bình thường, nhưng con trỏ lại đi sang trái.

Phiên bản: CS6
    Windows 8/8.1

Lúc trước dùng Portable trên Win 7 thì ko bị, nhưng từ khi lên Win 8 (không hiểu sao mình không chạy được portable trên Win 8) và cài full thì lại bị, đã cài lại nhiều lần nhưng không hết, lúc đầu nghĩ là do Win, nhưng mang bộ cài đó lên Win 7 máy khác cũng bị, nên mình nghĩ là do bộ cài.

Đã thử dùng công cụ Adobe CS Cleaner Tool để xóa nhưng dường như cái tool này cũng ko gỡ sạch đc PTS, cho nên khi mình cài lại bộ khác nó vẫn bị.

Do đó mình đã cài lại Win, và down một bộ cài khác, nhưng khi cài xong thì vẫn bị.

Hình ảnh:

Đây là 1 lỗi cũng nhỏ chứ ko phải to tát gì, nhưng mình dùng PTS chủ yếu để type mà lại gặp phải lỗi này khiến lúc bôi đen hay thao tác cũng khá khó khăn do trỏ cứ chạy lung tung. Và lúc type nó cứ đi sang trái như vậy nhìn cũng khá là nhối mắt.

Và máy mình không phải máy xịn hầm hố gì, mỗi lần cài PTS thật sự rất lâu (mất cũng phải 15 phút chứ không ít - ngang với thời gian cài Win), đã thử nhiều cách như trên và không thấy cải thiện được gì, nản quá.

Trước giờ mình toàn dùng Portable và chưa bị lỗi này bao giờ, chỉ từ khi lên Win 8 mình mới dùng bản Full và bị.

Không biết có ai bị như mình không?
    Hoặc có nghĩ ra được biện pháp nào thì chỉ mình. -_-

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thớt hỏi kiểu này mà hình không đi kèm thì thánh cũng không giúp được!
  3. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

kiểu bị lỗi ý mà...
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Dù Kun VietDesigner: Hình đã ở trên rồi, chả lẽ bạn bảo mình cố ý chỉnh trỏ sang bên trái rồi lên đây hỏi à?

Mà có lẽ nếu bạn nhìn hình mà vẫn chưa rõ thì mình sẽ tìm cách quay video.
  5. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

Lỗi này đơn giản nhưng ko phải ai cũng biết ạ, bạn làm theo 3 bước trong hình nhé :)
    tieubatlynhan, hoaiviet, N.P1 người khác thích bài viết này.
  6. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Lỗi này lúc trước mình cũng thường gặp hoài, do bị lỗi một vài font chữ nó theo định dạng căn ngược với kiểu chữ Latinh nên nó thành ra như vậy.
    Làm theo các của Hiếu Trần Duy là okie đó.
  7. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

xem có kẹt phím insert hay pane up hay pane down trên bàn phím ko? :D
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Hiếu Trần Duy: tks bạn, đã sửa được rồi, vì mình google mãi mà nó chẳng ra gì cả, nên mới phải hỏi. :D

Thiên Bình: Mình ko nghĩ là do font chữ, vì mình thử với rất nhiều font, cả font việt hóa lẫn font nước ngoài mà font nào cũng bị cả. :D

Mà trước h ko bị, chắc người ta có chỉnh sẵn hay như nào đó.

Dù sao cũng đã giải quyết đc, xin phép close topic. :D
  9. tut4ever

tut4ever Banned

Nó là cho char viết theo kiểu rtl, chỉnh trong F6 là được
  10. Wyn Li

Wyn Li Thành viên cấp 1

mình cũng bị lỗi này, làm theo bạn Hiếu Trần Duy mình không thấy cái số 3 ở khung để chỉnh bạn... giờ sao vậy bạn???
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mình về lại CS3 rồi, ko bị lỗi đấy, và CS3 ko có cái option đấy thật :))
  12. gt2skull

gt2skull Banned

Chả thấy lỗi thế b h!

Ủng hộ diễn đàn