Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi màu Illustrator ai bít giúp em phát !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hoahong22, 22/6/13.

Lượt xem: 3,187

1. hoahong22 Mới đăng kí

h*tp://i1321.photobucket.com/albums/u542/Phu_Hong/Untitled_zps7dd0c3fa.jpg

Sao màu ở AI,Photoshop,Photo Viewer, của em đều bị thay đổi.... bên paint thì không bị. bt màu R :0 , G:0, B: 255 lúc trước là màu xanh bi h bị chuyển thành màu tím, coi trên web thì màu mè vẫn chuẩn nhưng save về hay Print Screen bỏ vào AI hay PTS đều bị đổi màu, lúc đầu còn tưởng màn hình bị xuống màu nhưng ko phải, hình ảnh coi trên web vẫn ok... có ai biết giúp em phát
    em chưa đủ 10 bài các bác thay dấu * =chữ t xem hình dùm em phát

...
  2. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

cái này mình ko biết rõ lắm nhưng có thể màu trên mỗi hãng máy sẽ hiển thị khác nhau. Mình thấy dòng Mac hiển thị mầu chính xác đến 98%. Theo mình biết những người làm in ấn chuyên nghiệp họ dùng cả cân mầu thì phải. Mình có ý kiến vậy thôi. Bạn chờ mọi người vào rồi góp ý cho bạn nhé.
  3. Jung_incense

Jung_incense Thành viên cấp 1

Để ý hệ màu nhé bác. Chắc bác đang để hệ màu CMYK nên khi xem bằng Paint với AI nó mới có sự khác biệt.

Ủng hộ diễn đàn