Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi mở File Ai này là gì vậy mọi người?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Thùy Như, 27/11/14.

Lượt xem: 4,070

1. Thùy Như Thành viên cấp 1

Mình mới tập xài Ai, mình làm file Ai xong rồi lưu lại, lần sau copy ra usb mang sang máy khác làm vẫn bình thường nhưng về nhà mở lại file lại báo lỗi không mở ra được. Hic vậy phải làm sao có ai chỉ giúp với :( chứ làm lại hoài nản quá :((((

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

lỗi này là do bạn chưa link ảnh, file kèm theo nên bị như vậy có 2 cách để khắc phục việc này:
    1. khóa link các file kèm theo chú ý phải khóa font "convert font" khó chỉnh sửa lại ảnh, nội dung text phải tìm lại font DgOZNgR.png
    2. Đóng gói file (file>package) khi đóng gói file dạng này thì bạn không cần phải khóa font > chỉnh sửa nội dung text thoải mái, ảnh cũng thế
    Thùy NhưHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Thùy Như

Thùy Như Thành viên cấp 1

cám ơn nhé <3
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vì đồng chí chưa embled ảnh vào file Ai nên khi link ảnh bị thay đổi nó báo thế chứ sao :O
    Thùy Như thích bài viết này
  5. Thùy Như

Thùy Như Thành viên cấp 1

mình cũng nghi nghi do chưa embled mà ko dám chắc, h thì hiểu r :D
  6. hetdes

hetdes Thành viên cấp 1

cái này do bạn nhận file mà ko có file link rùi, bảo người gửi file cho bạn cung cấp file link
  7. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

# vanthao171088 , trong illustrator cũng có file>package à bạn?
  8. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

bản bạn đang dùng là bản potable, lên lưu file bị lỗi.. bạn gỡ ra vài cài bản setup đi
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

buttre_07 có chứ bạn! bạn chưa dùng Ai bao giờ sao?
  10. maideo

maideo Thành viên cấp 1

có ai biết cách đóng gói file như này trong quarkxpress không ạ bày em với :(((
  11. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Gà Con Lạc Mẹ không liên quan đến bản potable nhé, bạn ấy chưa embled ảnh nên mở ra bị thiếu link thôi

Ủng hộ diễn đàn