Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi mở photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bé Fu Sô Ciu, 26/4/15.

Lượt xem: 4,964

1. Bé Fu Sô Ciu Thành viên cấp 1

Mấy anh chị ơi , hồi trưa hôm qua vì download font mà em phải tắt photoshop đi rồi xong tối em mở cs6 lên thì nó chỉ hiển cái blogsport rồi tắt chờ 1 lúc sau cũng không thấy gì , thế là em mở con cs5 ra nó thì hiện hơn hơn 1 chút ra tới cái bảng màu xanh nhỏ nhỏ chỗ mà load dữ liệu í chưua vào màn hình chính rồi nó tắ, em đã thử gỡ ra cài lại và nó vẫn bị lỗi như thế ạ , phải làm sao đây T^T . Đây là ảnh sau khi em gỡ bản port và cài bản full ạ , nó vẫn bị như vậy . Các phần mềm Ai, PS, FI cũng bị như vậy ạ , cứ mở lên thấy được cái như hình dưới rồi tắt

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/15
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:) ghi vấn có 2 phần mềm ko tương thích
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| cài cả cs5 và cs6 à, nên cho vài cái ảnh chứ k thì ai mà giúp đc
  4. Bé Fu Sô Ciu

Bé Fu Sô Ciu Thành viên cấp 1

#Swing :Dạ nó tắt nhanh quá nên em cũng chả kịp cap lại :|
    #Phuong: hồi giờ vẫn mở được cơ mà ?
  5. Bé Fu Sô Ciu

Dạ còn nếu ai rảnh thì team dùm em luôn nha :D
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Xung đột giữa 2 chương trình đấy thớt.
  7. Bé Fu Sô Ciu

Thế phải làm sao hở bác #Dù
  8. Bé Fu Sô Ciu

Em mới tải lại cái bản full và nó cũng bị lỗi như vậy ,đây là ảnh hWG8c5U.png
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Tắt nhanh không kịp chụp màn hình thì dùng phần mềm quay phim lại, khả năng xung đột phần mềm, mình bị 1 lần khi Test bản Portable trong khi máy có sẵn phần mềm Adobe (Ps. Ai) kinh nghiệm dùng Portable khi máy không có Adobe.
    Phần mềm quay phim
  10. Bé Fu Sô Ciu

Dạ em mới post 1 cái ảnh mới mở lên đó anh
  11. Bé Fu Sô Ciu

Nếu anh biết cách sửa chữa thì anh có thể vào máy em mà sửa đuwọc hông ạ T^T
  12. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Thế này bạn ạ, dù là bản portable nhưng PST nó vẫn tạo ra temp file trong quá trình khởi động và làm việc, khi ghi đè registry để chạy nó gặp 1 thằng giống hệt như mình - đến đây máy nó sẽ lấy thằng của máy cài ra chạy mà bỏ qua thằng reg của bản portable (giống kiểu 2 chị e gái giống nhau, yêu con em nhưng pick nhầm con chị lên giường []---)

Từ đây nó missing file file tiếp theo phải nạp và gây xung đột >> cơ chế của Windows sẽ nhảy ra và buộc nó tự tắt :>

Cách duy nhất là tháo sạch sẽ bản cài = phầm mềm của bên thứ 3, shift + del bản portable và chuyển sang dùng luôn bản cài lại O:-)

Nếu vẫn bị chỉ còn nước ghost lại máy hoặc cài lại win rồi chọn: 1 là từ giờ chỉ dùng portale, 2 là từ giờ chỉ dùng setup.

Thân chào bạn!
  13. Bé Fu Sô Ciu

Em bổ sung : toàn bộ các bản như Ai , Flash , ... em đều bị gặp trường hợp đó ạ , không chỉ là ps thôi
  14. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Thử:
    1 - vào xoá hết trong %LocalAppData%\Temp
    2 - Khi khởi động PS nhấn và giữ Alt, Ctrl, and Shift , nếu có cái bảng hiện lên thì xác nhận xoá Preferences để PS trở về Default.
    3 - Theo đường dẫn : %windir%\Documents and Settings\[username]\Application Data\Adobe\Photoshop\[version #]\Adobe Photoshop [version #] Settings
    Xoá hết files trong đó (mở chế độ hiện file ẩn của W$)
    4 - Tìm các file *.psp ở ổ chứa PS và xoá đi.
    5 - Cách nào đựoc thì dùng. Goodluck
  15. Bé Fu Sô Ciu

#Mama : anh có teamviewer hông ạ , qua làm giúp em
  16. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

17. soulsea

soulsea Mới đăng kí

Các anh chị ơi !, pts của em khi mở lên nó cứ bị như vầy , giờ phải làm sao ạ .Em dow và cài đặt các phần mềm cs6 hay cs5 thì khi mở nó vẫn hiện vậy ạ !!! ...pts bị như vầy làm em không thể des ảnh trong 1 thời gian dài :((( *buồn*thê thảm*

18. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Máy yếu quá.
  19. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@soulsea : Hok phải máy yếu nhé, mà là file bị lỗi trong lúc cài, hoặc sau này sài, file bị lỗi. bạn nên gỡ bỏ cài lại, có 1 chương trình gỡ sạch, dành cho chủ thớt trên kia, bị xung đột tùm lum. là : Total Unintall Portable 2.35

Total gỡ gì cũng sạch sẻ, mà tự nó Total lại hok cần gỡ nó nữa, vì Total là file portable, đứng bên ngoài C, mà gỡ hết những gì trong ổ C, hơi bị sạch sẻ, hok còn dấu vết gì luôn nhé !

http://portableapps.com/node/21579
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/5/15
    soulsea thích bài viết này
  20. soulsea

soulsea Mới đăng kí

@tranvan.muon : sau khi cài là nó gỡ hết các chương trình mình tải về máy từ trước tới giờ hay sao ạ
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn