Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi render trong AE mong mấy bác ghé xem giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi pipicodon, 16/2/14.

Lượt xem: 19,350

1. pipicodon Thành viên cấp 3

tình hình là em down cái project về làm .. nhưng k hiể vì sao khi em render video với dạng H.264 thì xuất từ tối qua tới sáng nay chưa xong thì nó lỗi như hình dưới này

nhưng sau khi em xuất lần 2 thì đc đâu 30p nó lại bị thế
    vậy em chuyển với Quick time thì đc 50p nó lại bị lỗi thế này

vậy mong mấy bác giúp và cho em cách nào xuất video nhanh nhất có thể .. chứ xuất như em thì cả ngày chưa xong đc .
    p/s: máy em yếu nên khổ thế đó

em dùng AE cs4 nha mấy bác

...
  2. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

bác nào teamview giúp em xuất cái đc k?
  3. Zeroes

Zeroes Mới đăng kí

Chắc đầy bộ nhớ! bác xuất sang ổ khác khác hoặc chọn chất lượng thấp hơn để xuất xem sao!!
  4. pipicodon

Zeroes em xuất vào ổ E và D mà ... mà 2 ổ này thì còn hàng trăm GB mà .. em xuất 720p mà em crop cho nó xuống 720x480 rồi mà
  5. dr.dre

dr.dre Thành viên cấp 1

Cái project này bác có sử dụng các plug-in không??? ( Magical bullet, Optical Flare ....) Vì lỗi này mình nhớ không lầm là do RAM không đủ + dùng các plugin trong khi card màn hình yếu nên gây ra. Bác thử tắt bớt các chương trình đang chạy rồi thử khởi động lại và Render lại xem. :)
  6. dr.dre

dr.dre Thành viên cấp 1

Bác render chon độ phân giài 720 còn bị thì giảm xuống half thử đi. Đừng tích vào OpenGL.
  7. pipicodon

dr.dre MÌNH RENDER mà nó chạy lâu lắm .. với lại AE mình k am hiểu cho lắm .. chỉ biết dùng project sẵn thôi
  8. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Máy bác báo RAM ko đủ kìa :3
    Thử tắt tất cả chương trình restart lại thử xem, render ngốn RAM khá nhiều đó bác.
    Bác set về half hoặc là để về 24 khung hình / 1s nhé :)
  9. pipicodon

D Jay MÁY MÌNH CHẠY MỚI HẾT CÓ 80% RAM THÔI THẾ MÀ NÓ CỨ NHƯ THẾ ĐÓ
  10. Ice Frog

Ice Frog Thành viên cấp 1

trước mình cũng bị như bạn,render là ram mình ngốn tận 96% giật tung máy lên,sau có hỏi vài bạn thì người ta mách tắt bớt ct nào để ram giảm xuốg là xog thôi :-bd
  11. pipicodon

Ice Frog KHI MÌNH XUẤT MÌNH LUÔN XEM RAM THÌ RAM TRỐNG CỦA MÌNH LÀ GẦN 1GB NỮA TÊ MÀ ... CHẠY CÓ 75-80% RAM THÔI....
    CÓ NGƯỜI BẢO BẬT CAPS LOCK ĐỂ RENDER NHANH NÊN MÌNH ĐANG BẬT NÈ
  12. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

bật CAPLOCKS để render nhanh?? Thánh rồi đó :v
    bạn mở Task Manager lên, thấy thằng nào ko cần thiết mà ngốn RAM nhiều thì tắt đi nhé. Chúc bạn thành công.
  13. pipicodon

mình cũng làm rồi .. hôm nay cài bản cc rồi
  14. dr.dre

dr.dre Thành viên cấp 1

Bác thử RENDER khi tích vào OpenGL xem. Nó giúp render nhanh hơn đó.
  15. pipicodon

tích OpenGL ở đâu bạn? cho mình cái ảnh xem đc k?
  16. dr.dre

dr.dre Thành viên cấp 1

Resolution chọn Half hoặc full giảm độ phân giải nhưng đồng thời giảm thời gian RENDER và dung lượng

pipicodon thích bài viết này
  17. pipicodon

à thì ra là cái này :D
  18. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Lỗi tràn dung lượng bộ nhớ tạm thời.
    Bạn nên kiểm tra bộ nhớ sử dụng tạm thời của nó ở ổ nào. Ví dụ IDM dowload một tệp tin, trước khi thành một tệp tin hoành chỉnh được lưu ở ổ D, mặc định của nó sẽ lưu từng phần nhỏ khi dow về ở ổ C chẳng hạn, sau đó sẽ ghép lại file hoàn chỉnh rồi tống sang ổ đĩa mà bạn cần lưu trữ (được cài đặt theo ý thích của bạn, ví dụ ở đây là ổ D). Ổ C mà không đủ dung lượng lưu trữ tạm thời thì cũng không thể hoàn thành được công việc trước khi ghép để đẩy sang ổ D >>> failed
  19. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

Lỗi này là do không đủ bộ nhớ, bạn nên chuyển bộ nhớ tạm thời của AE sang ổ khác, vì ổ mặc định (thường là C) đã full rồi, nên chuyển qua ổ khác, các cách ở trên chỉ là tạm thời, những cách đó đồng nghĩa với việc Clip xuất ra sẽ giảm đi độ phân giải và dung lượng => chất lượng giảm.
  20. pipicodon

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn