Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Session sau khi up Joomla từ localhost lên byethost17

Chủ đề thuộc danh mục 'Joomla' được đăng bởi MyDu, 1/11/15.

Lượt xem: 5,956

1. MyDu Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Em mới tập tành up web lên hosting nên chưa tìm hiểu gì nhiều.
    Em up thử 1 web lên byethost17 thì sau khi up xong chạy web thì hiện lên lỗi này, tìm gg mãi vẫn không biết sửa (đã thử repaird bảng EC_session, xóa cache, kt database... mà vẫn ko đc) [​IMG]
    "Error displaying the error page: Application Instantiation Error: Table 'b17_16782546_TMDT1212048.EC_session' doesn't exist SQL=DELETE FROM `EC_session` WHERE `time` < '1446384115' "

Em chỉ sửa file configuration.php những thông sô sau
    $host
    $user
    $password
    $db
    $log_path
    $tmp_path
    ====
    Một số hình ảnh

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sửa tên table đó thành EC_session
    MyDu thích bài viết này
  3. MyDu

MyDu Mới đăng kí

Tks bạn nhiều, sau 1 hồi sửa vài ba bảng báo lỗi EC và ec thì mình lại báo lỗi này đây ạ, mong bạn sửa giúp mình lun đc ko?
  4. banbaonylong

cho chi tiết đc ko, ví dụ như link?
    MyDu thích bài viết này
  5. MyDu

MyDu Mới đăng kí

link web của mình đây ạ:
    Code:
    http://1212048ec2k15.byethost17.com/
    mình sửa file error rùi cũng ko đc, ko bjk sao lun, có liên quan đến quyền user đc vào xem ko ta
  6. MyDu

MyDu Mới đăng kí

Nếu ko rõ thì bạn có thể teamview xem dùm mình lúc cài đặt đc ko? Mình cần tạo web để nộp bài gấp banbaonylong
  7. banbaonylong

xài byehost thì vào thử cái khung admin của hosting, xem có cái error log nào ko
    MyDu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn