Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi trong text ở photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Chơi Rồi, 16/3/15.

Lượt xem: 1,602

1. Chơi Rồi Mới đăng kí

Chào mọi người ! Mình là thành viên mới, các bạn cho mình hỏi tại sao photoshop (cs6,cs5 portalbe,cs4 đều bị) khi chọn text là bị treo, mọi người giúp mình tìm cách giải quyết,xin cảm ơn!

...
  2. Chơi Rồi

Chơi Rồi Mới đăng kí

có ai giúp mình với, mình đang cần làm mà bị lỗi
  3. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

File của bạn kích cỡ lớn không. Hay là máy không đủ RAM?
  4. Chơi Rồi

Chơi Rồi Mới đăng kí

kích thước vài chục MB thôi,máy mình cấu hình ko phải là thấp lắm, i5 RAM 8GB,ngày trước làm bình thường mà bây giờ lại bị,có ai biết cách khắc phục ko giúp mình với
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dùng bản nào? Portable hết à?
  6. skylla25

Bạn copy file quá máy khác mở thử xem OK không? O.o Để biết được nguyên nhân do file hay do máy

Hoặc bạn copy hết các Layer sang một file PSD mới. Còn Text thì create lại chứ đừng chép qua. Xem thử được không?
  7. Chơi Rồi

Chơi Rồi Mới đăng kí

mình dùng bản cài,cs6 extended,cs4,còn cs5 thì là bản portable,copy sang máy khác cung bị tương tự
  8. skylla25

Hay là thiếu font ợ x_x
  9. Chơi Rồi

Chơi Rồi Mới đăng kí

đầy đủ font nhưng vẫn bị treo
  10. skylla25

Bạn thử 2 cách sau xem thử được không nha:

1. Vào đường dẫn:

C:\Documents and Settings\%user%\Program data\Adobe\Adobe Photoshop CS4\Adobe Photoshop CS4 Settings\Adobe Photoshop CS4 Prefs.psp

Rồi rename file này thành Adobe Photoshop CS4 Prefs.psp.old

2. Delete cái font của text bạn, download font mới và cài lại, có thể cái font đó nó bị hư. Nhớ đừng down từ nguồn cũ.
  11. skylla25

Hoặc nếu vẫn không được thì xài cách 3:

- Copy để backup toàn bộ font của máy bạn

- Delete đi tất cả những font mà bạn đã cài thêm thời gian gần đây. Nếu lúc xưa xưa không bị mà gần đây mới bị thì có thể 1 trong những font cài gần đây nó làm cho PTS lúc load font cho công cụ Text bị khùng
  12. adwph

adwph Thành viên cấp 2

bạn Chơi Rồi, bạn thử restart lại máy, hoặc là cài cái bộ gõ unikey mới vào coi
  13. Chơi Rồi

Chơi Rồi Mới đăng kí

Vẫn ko dk các bạn ơi,tôi làm hết rồi nhưng vẫn chưa dk
  14. adwph

adwph Thành viên cấp 2

có thể là bộ nhớ quá tải, bạn thử giảm bộ nhớ lại trong photoshop coi có được không nhé.

bạn vào Edit > Preference > General (hoac bam Ctrl+K)
    chon Performance, trong Memory Usage > Let Photoshop Use, bạn điều chỉnh lại số cho nhỏ lại
    bạn nhìn qua bên tay phải có dòng chữ History States : thông số là 40 bạn giảm xuống đi

rồi sao đó bạn tắt photoshop rồi mở lại coi có dùng được không nhé.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn