Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi tự chuyển về công cụ cắt trên AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Jung Boo, 18/3/15.

Lượt xem: 1,802

1. Jung Boo Thành viên cấp 1

Đầu tiên, mình xin cảm ơn các bạn đã quan tâm tới vấn đề của mình.
    Mình mới sử dụng AI, dùng để chỉnh sửa file PDF ( trong trường hợp dùng các phần mềm fix PDF khác đều không được )
    Và mình vẫn sử dụng, được mấy tháng rồi. Nhưng đến hôm mình tham gia học lớp dạy về thiết kế, có hướng dẫn qua các bước cơ bản của AI như sử dụng các công cụ bút, tẩy, vẽ hình ..... các phím tắt để thao tác nhanh.
    Nhưng sử dụng được 1 lát ( chắc do mình ấn lung tung đâu đó) thì cứ mỗi khi mình nhấp chuột vào hình để sửa ( ví dụ như nhấp vào công cụ vẽ hình, (M) thì ngay sau đó, máy tự chuyển về công cụ kéo (tẩy). Mà khi nhấp vào đoạn nào có text thì nó sẽ hiện ra chữ "C" mà không cần nhấn vào bàn phím.
    Mình sợ là do máy mình nên đã kiểm tra, nhưng tất cả đều bình thường, PTS hay word .... tất cả đều chạy bình thường.
    Cho mình hỏi đã ai bị giống mình chưa? và nếu có thì giải quyết sự cố này thế nào ạ!
    Cám ơn mọi người rất nhiều

...

Ủng hộ diễn đàn