Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lost in Paradise | Thức cả đêm không ngủ, buồn ngồi cái ảnh này ra vọc :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/7/12.

Lượt xem: 2,862

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Cả đêm không ngủ được, gần sáng thì ngồi lướt cái Flickr thì lại chợt thấy cái ảnh này:

Và thầm bức xúc, chủ nhân tác phẩm này hứa viết tut chia sẻ trên Việt Designer, làm mình post khảo sát trên I Love [Photoshop] hứa là sẽ có tut, rồi ngày nào cũng bị hối share tut mà tut ở đâu ra? Chờ hoài chờ hoài chả thấy phản hồi...không viết thì cũng nói cho người ta biết chứ =.=!

Cũng do bữa giờ bận tùm lum việc, rồi còn lo cho diễn đàn nên cũng chưa vọc thử cái ảnh này, đêm nay thức đêm rãnh ko có gì làm nên lôi ra vọc thử, và kết quả là =))

Mình thích sự nhẹ nhàng và màu cũng nhạt 1 chút, mình đã giảm Saturation cho bức ảnh này! cho nên không có đậm màu như tác phẩm trên :D

Mà nếu như thích màu nó đậm đà 1 chút thì kéo Saturation lên lại thôi :))
    Ai chưa bị chặn xem ảnh Flickr thì xem ở Full size ở đây để xem được chất lượng cao hơn:

Mần thêm để tham khảo :)

...
    lengochung1410Bamb0o thích bài viết này.
  2. Czios Cerny

Czios Cerny Thành viên cấp 1

Da xanh lè =.,=
  3. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Há, tự sướng luôn ta :))
    \\Mắt mẫu bị ám xanh phải không ta :D
  4. Khế_Chua

Khế_Chua Thành viên cấp 1

pic2 ám xanh nhiều quá :)
  5. kts cotin

kts cotin Thành viên cấp 1

mình thì thấy cái bầu trời, nền cỏ và mấy cái cây chưa đc ăn nhập lắm admin ah! Mẫu cũng bị ám màu 1 chút. Hì, góp ý tí xíu, đừng văng gạch mình nha!
  6. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Ảnh vẫn có độ đục... tớ nghĩ, màu nhẹ thế đc rồi. nhưng nên chỉnh contrast để bớt đục và tương phản giữa 1 vài vùng rõ ràng hơn!
  7. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

hix, nhìn ko đc đẹp, có lẽ phong cách của Ad "dị" hơn mọi người chăng :">
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cảm ơn mọi người đã góp ý! :D
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Cái này được blend hàng loạt đây mà :))
    ps: lúc đấy mình cũng post mà giờ mất xừ ảnh đâu chẳng nhớ =))
  10. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Em thấy nếu anh giảm Saturation thì mặt các model bị ám màu xanh đấy ạ :|
  11. JuKill

JuKill Thành viên cấp 1

gam mau dau thi minh thik,nhung mot so hi tiet bi am mau nen khong thuc lam
  12. CàPhê Mạnh Dữ

CàPhê Mạnh Dữ Thành viên cấp 1

p2 la` thay ok roy do' ^^
  13. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Các bạn nên ghi dấu khi tham gia diễn đàn nhé. Link unikey: www.unikey.vn
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  14. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Da mặt model bị xanh lè như zombie còn màu cảnh vật thì đẹp rồi ( chắc tại bạn quá chú tâm vào cảnh nên quên model )

Ủng hộ diễn đàn