Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Macro Studio

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Kozuhan, 9/1/13.

Lượt xem: 5,398

1. Kozuhan Mới đăng kí

Mình mới làm bộ nhận diện thương hiệu này mong mọi người góp ý.Vẫn chưa hoàn thiện ạ [​IMG]

...
    hieutu, MinChii, James spamer4 người khác thích bài viết này.
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình hỏi tí , chưa hiểu đc ý nghĩa trên bản mẫu khi áp dụng tỉ lệ vàng bên dưới :D
  3. Kozuhan

Kozuhan Mới đăng kí

đáng lẻ mình đánh số vào hình tròn trên bản mẫu cho dễ hiểu nhưng mình nó rối quá nên mình không đánh,ban ướm thử các vòng tròn trong tỉ lệ vàng vào là sẽ hiểu
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

oh , ý kiến riêng mình xem logo có cảm giác như bạn bị phụ thuộc vào GR :D
  5. Lãng tiên sinh

Lãng tiên sinh Thành viên cấp 2

Đúng tỉ lệ vàng nhưng phối cảnh logo nhìn giống cái kẹp giấy quá,bạn thử cắt line ngang thay vì dọc thử xem :D
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cảm thấy rất chuyên nghiệp .
    Kozuhan thích bài viết này
  7. Kozuhan

Kozuhan Mới đăng kí

các logo nổi tiếng một số cũng dựa vào GR như logo apple đó bác :3
  8. bachloxo

bachloxo Thành viên cấp 2

tỉ lệ vàng được dùng trong logo apple
  9. muzakk

muzakk Thành viên cấp 1

nên đánh lại số trong hình tròn cho đúng 1 2 3 5 8 :3 :3
  10. HungVo

HungVo Thành viên cấp 1

Bây giờ mọi người đã quen với tỷ lệ vàng rồi, nếu sử dụng theo tỷ lệ đó sẽ không còn đột phá. Cái chính là thoát ra khỏi lối mòn đó. Hay còn gọi là phá đi cái tỉ lệ vàng ấy. Nói chung nhìn trên màn hình thì tốt, còn in ra thì không được đẹp.
    IrisSKKozuhan thích bài viết này.
  11. truonghoangnhan

truonghoangnhan Mới đăng kí

logo không nên có màu chuyển sắc, để bảo đảm tính bền vững của logo khi in ấn ^^
    Mà đẹp thiệt ^^
  12. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

Đơn giản mà đẹp, mình thix gam màu của bạn ;;)
  13. ductrung89vn

ductrung89vn Thành viên cấp 1

Mình cũng thích ý tưởng và thiết kế của bạn :) vote
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Logo tốt, nhưng áp dụng trên bộ Stationery thì vẫn ko đẹp! :D Bạn thay đổi cách bố trí đi nhé!!!
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) bác nói cứ như đùa không còn đột phát rầu thoát khỏi lối món đó hay phá đi cái tỉ lệ vàng ấy :)) :)) nếu quen với GR thì bác nêu thử những vật dụng được xây dựng và phác thảo từ GR ngoài những logo hay thiết kế icon - iphone của apple nào ;;)
  16. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Nhìn cái GR là ưng rồi :3
  17. Kozuhan

Kozuhan Mới đăng kí

lí do mình thiết kế dựa theo GR là do sở thích cá nhân của mình,nhưng bạn kia nói cần phá cách là không sai...nhưng theo mình nghĩ GR đã tồn tại từ rất lâu rồi và có mặt ở tất cả mọi thứ thì cũng có lí do của nó.Những thứ đc tạo nên dựa vào GR nhìn rất vừa măt ^^.Do mình đi làm nên k có time lên phần còn lại của bộ nhận diện,sẽ up sớm nhất có thể
    HungVo thích bài viết này
  18. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Thành viên cấp 2

Logo bạn thiết kế sáng tạo đó. Ý kiến của cá nhận mình
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn