Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mạnh dạn up một vài cái logo em từng làm mong nhận được góp ý thẳng thắn từ các bác

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Felix Lee, 6/4/15.

Lượt xem: 2,932

1. Felix Lee Thành viên cấp 2

Dạo này chán chán quay sang làm logo. Mong các bác góp ý thẳng thắn giúp em với ạ, gạch đá bao nhiêu em xin nhận hết.

Logo Cty chuyên bán tàu, thuyền:
    Công ty chuyên phục hồi các sản phẩm từ da:

Công ty về dịch vụ bản đồ:

Công ty về thời trang:

Cảm ơn các bác!

...
    Kanzz.ElfThiên Trí thích bài viết này.
  2. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

LOGO TÀU: không ổn lắm, sao mạn lại bị chẻ đôi ra thế kia? icon trước dòng chữ hình như nhìn hông liên quan thì phải hoặc là dư ! :D. mạ mokup cũng hông liên quan nốt :3 như mấy công ty sàn gỗ :v
    logo chuyên phục hổi sảng phẩm từ da: nhìn cũng thích thích á, nhưng mà mokup cũng hông liên quan nốt :v, cái này hông nhầm thì là kim loại thì phải ?
    Dịch vụ bản đồ: hiểu ý nhưng mà chưa rõ ràng lắm
    Thời Trang: nhìn cái móc này hay hay, thích cái ý tưởng này !
    Felix Lee thích bài viết này
  3. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Thanks muadong2312 đã góp ý. Rất cần những góp ý chân thành của bác :D.
    À cái logo dịch vụ bản đồ lấy hình tượng ngọn hải đăng nhìn từ trên xuống ý :D
  4. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Cái logo đầu đẹp đấy thớt
  5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Mình cũng xin mạnh dạng góp ý :v

1. Bạn nên thay đổi avatar từ ảnh thẻ 3x4 thành hình khác :v
    2. Mình thấy Logo ổn, nói chung ổn với mức giá Bạn đưa ra và khách hàng duyệt là ok :)

Good Job !
  6. Eric.K

Eric.K Thành viên cấp 2

Bạn có thể giúp mình làm 1 cái logo được không. Mình không giỏi về khoản này, chỉ blend ảnh thôi...:3
  7. Felix Lee

Thanks bác Tấn Linh
    Kửng: cái tên bác độc vãi :v. Em cũng chưa biết thay avatar gì nên treo bừa :D. Thanks bác!
    Eric.K: Bác bán vải khô ạ, thấy anh em VDS nhiều người ngỏ ý muốn làm logo cho bác đấy :D
  8. Hà Phạm

Hà Phạm Mới đăng kí

Logo 1: cái phần 3 dấu gạch lặp lại như vậy mình nghĩ hơi thừa.
    Logo 2 : không biết do mockup hay sao nhưng mình thấy mấy cái đường gạch đứt đứt chưa đều nhau ở 2 đầu.
    Logo 3: font có vẻ ko hợp với đường nét của logo lắm. font thì có hơi hướng vui nhộn mà logo thì hơi cứng. mảng cam chưa thực sự có ý nghĩa lắm
    Logo 4: font của chữ Duong Tran mình nghĩ là hợp nhưng font made in Vietnam thì ko đẹp lắm. đường gạch hơi yếu. so với nét của cái móc thì mảnh quá. cái móc móc ở trên độ cong chưa đẹp.

Mình góp ý vậy thôi :D
    Felix LeeĐỗ Hoàng Giang thích bài viết này.
  9. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

#HaPham Giông minh đang đinh comment. 3 gạch dưới cảm
    giac thừa quá :) con lại ok :D
    Hà PhạmFelix Lee thích bài viết này.
  10. Felix Lee

Hà Phạm thích bài viết này
  11. Hà Phạm

Hà Phạm Mới đăng kí

#Xuân Thành :D mong thấy đc nhiều tác phẩm của bạn hơn