Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Abaddon - The Lord of Avernus

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi gindevil, 13/4/14.

Lượt xem: 3,500

1. gindevil Thành viên cấp 1

Chào các bác, tham gia diễn đàn đã lâu, bây giờ em mới mạo muội show tác phẩm của em lên diễn đàn :)
    Đây là Manip đầu tay nên còn nhiều thiếu sót. mong được nhận gạch ạ :P
    Stock:
    Em là fan Doto và Abaddon cũng là 1 hero ưa thích của em. Bác nào cũng có cùng niềm đam mê Doto thì add steam em nhé:
    http://steamcommunity.com/id/gindevil
    Mong nhận ít gạch để trở lại trong nhưng tác phẩm sau hoàn thiện hơn ạ :P

...
    HànPhong, shiruku, WhiteSakura10 người khác thích bài viết này.
  2. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

ôi hero tủ của em, :D like mạnh like mạnh,
    có điều là chưa ảo bác nha, cần thêm tí khỏi và suối vì abaddon là người đâu tiên trong dòng tộc chọn con suối gì đấy em quên rồi :D
    gindevil thích bài viết này
  3. iFly

iFly Thành viên cấp 2

abaddon thì thêm hiệu ứng băng nữa bạn ơi O:-)
  4. gindevil

gindevil Thành viên cấp 1

Lê Đình Sinh em k làm theo cốt truyện bác ạ :D chỉ làm ngẫu hứng thôi bác :P cám ơn bác
    iFly em sẽ cố gắng thêm :D
  5. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Em không dám gạch gì.. :">

Em thích bố cục của anh lắm, nhưng mà em cảm thấy nó chưa cân đối lắm. Như nhân vật đứng góc trái dưới, lâu đài thì chính giữa, bên phải thì khá trống
    Còn về những điểm chưa được khác, theo em thấy thì những chỗ ánh sáng chưa ổn lắm (không thấy có tí hiệu ứng nào của ánh sáng gây ra hết) ~~.. Như ở chân con ngựa, cây đao, hoặc bộ giáp, cái tháp bị sét đánh hoặc đầu lâu,..
    Cái thứ hai là em thấy là cảnh xa chưa ổn. Em thấy hơi mâu thuẫn là trong bức ảnh nếu thấy rõ mồn một ngọn núi đằng sau thì cánh rừng gần lâu đài hơn sao lại đen thui? Cánh rừng này tạo ra nguyên một mảng đen thui trong bức ảnh, em phải phóng to lên, nhìn mãi mới đoán ra :">
  6. tienvu1993dn

tienvu1993dn Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bạn :) ráng chăm chút thêm tí nữa thì hoàn hảo
    Chổ sét đánh vào đỉnh nhà mình thấy màu xanh của tia sét nhìn nó ko ăn nhập vs nền nhìn cứ sao sao :D
  7. gindevil

gindevil Thành viên cấp 1

nguyenlamlll mình cũng định cho cánh rừng bình thường cơ mà nó đi cùng với cái núi ở trên. lỡ làm rồi nên lười tách ra :P bên kia mình cũng định cho thêm cánh rừng. chắc về sửa lại. cám ơn bạn :D
    tienvu1993dn cám ơn bạn :) riêng mình thì mình cảm thấy tia sét nó cũng ăn nhập đó chứ :D
    tienvu1993dn thích bài viết này
  8. Xelena Sanyo

Xelena Sanyo Mới đăng kí

thích cách xử lý cảnh phía sau..nhưng mà model ~~....làm bố cục loạn qúa~~

mình nghĩ nên để nó ra giữa sẽ cân xứng tranh hơn ?
    gindevilyoyoken thích bài viết này.
  9. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

nhìn hình e lại muốn cày game MU quá
  10. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

chỗ nhấn của tấm manip là gì thế, lỡ lighting cái đầu lâu rồi thì tăng damage cho nó luôn. :))
  11. lvtrong

lvtrong Thành viên cấp 1

abadon cầm kiếm mà ?
  12. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Su ka gêm ming =))

Ủng hộ diễn đàn