Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Angel by my side

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Quang, 16/12/12.

Lượt xem: 5,446

1. Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Dạo này càng ngày tay nghề càng yếu, chả hiểu sao. Bữa nay liều mạng, chấp nhận ăn mọi loại gạch để post bài hi vọng sau bài này rút thêm kinh nghiệm photoshop.
    Lấy cảm hứng từ những thần thoại. Cả chiều nay hì hục làm vài pics coi sao:
    #1 Angel Sad
    [​IMG]#2 Angel Time
    [​IMG]#3 Angel Light
    [​IMG]#4 When Angel (Mermaid) Die[​IMG]
    Dẫu biết rằng còn rất thậm tệ nhưng mà dám up lên để mọi người chỉ cái sai còn hơn cứ giấu dốt thì không bao giờ khá được.
    (Vì tới 4pics nên xin từ bỏ khoản stock-Mọi người nhìn sơ cũng đoán được stock như thế nào oy :)))

Dưới đây là stock của pics 1 vs 3.( vì bên dưới có cm muốn thấy)
    Stock pics 1 nè:
    Cái này là của pics3
    Còn đây là pics 4 được mọi người giúp đỡ, góp ý, sửa chữa, trông khá hơn rất nhiều:

...
    aO_Oa, b0yHN_96, xuangiang10119 người khác thích bài viết này.
  2. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Bức 1 và 3 đẹp quá bác ạ! Bác có thể cho em xin ảnh gốc và file pds của bức 1 và 3 để em ngâm cứu xí ko ạ!!! cảm ơn bác nhiều ;;)
  3. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mình thấy pic đầu tiên đẹp, còn 3 pic kia thì cứ ảo quá, bị dính lỗi bóng hay sao ấy ( do không chuyên về manip nên không dám ý kiến nhiều ) :P
  4. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Stock pics 1 nè:
    Cái này là của pics3
    Tìm lại đống stock ngại ghê luôn, mạng nhà mình cùi quá, chờ up file psd sau nhớ.
    muahexanhhoa_ki_long thích bài viết này.
  5. loveMEmore

loveMEmore Mới đăng kí

Hinh` lung linh dep lam ban a ( xin loi ko co soft vietkey )
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình thích tấm 3 và 4 của bạn, tuy nhiên nếu trình bạn cao hơn chút nữa thì quả thật là mọi người nhìn vào chỉ biết trầm trồ khen ngợi thôi :like:
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  7. Nguyễn Ngọc Quang

Hix, đã bảo tập sự mà. Làm quen pts 2 năm trước, bỏ 1 năm, mình cũng tập manip hơn 1 thảng rồi. Trước cũng ghép nhưng ghép đơn giản thôi.
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Pic 4 là thảm họa bác ạ . Còn lại thì ổn hơn .
  9. takeshi.obato

takeshi.obato Thành viên cấp 1

10. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

:x Đẹp quá! Ngày càng ngưỡng mộ bác rồi! bác có nhận đệ tử ko, nếu có thì nhận hè vào danh sách nhé :x

cả 4 tấm điều đẹp ,tấm 4 bị lỗi chỗ ghép cánh, chỗ phần cánh dính vào da lưng người mẫu xóa chưa hết, còn lại good
  11. Nguyễn Ngọc Quang

Điều cố gắng thể hiện ở pics 4 là 1 mermaid bị mắc kẹt trên sông băng, cơ mà ý tưởng thế lúc thể hiện lên khó thật.
  12. Thiên Ma

Có điều bác cắt ghép rất chuẩn .
  13. Nguyễn Ngọc Quang

Chỗ đó chỉ là linh hồn thôi, thật là, hức, kiểu là chết rồi, linh hồn biến thành cái cánh, cơ thể tan rã và biến thành bướm. chắc không nên cho cái cánh vào thì hơn, thấy cái cánh đó giống hình 3 con bướm bay ra không. Cơ mà không suy nghĩ edit sao cho giống đc cả. haizzz.
  14. Nguyễn Ngọc Quang

Không cần phải an ủi đâu, để mình nghĩ cách khắc phục nó. hehe. thank bác.
  15. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Ặc thui đừng bỏ cánh ra, bỏ cánh ra giống fic 18 + mất. tìm cánh khác thay vào thử xem. Hoạc để nguyên cái cánh lên lưng người mẫu hok xóa thử xem, chỉ làm mờ phần cánh tiếp xúc với phần lưng thui .
  16. Nguyễn Ngọc Quang

Thử vers khác coi sao này: :D
  17. Thiên Ma

Mấy cái đốm sáng ảo lắm , bỏ đi thì hơn .
    Le DangNguyễn Ngọc Quang thích bài viết này.
  18. Nguyễn Ngọc Quang

Như thế này hở:[​IMG]
    Thực sự thì mình thấy pics 4 ảo nữa là không đổ được bóng, vì cái sông băng này đổ được bóng lên là cả 1 thảm hoạ. haiz.
  19. Jang Holy

Jang Holy Mới đăng kí

Bác ơi đẹp quá, e đặt gạch xin file psd nhé ^^!
  20. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Chân thành cảm ơn bác nhiều nhiều hén ;;)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn