Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] - Blue Bird

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Shelley SR, 14/10/13.

Lượt xem: 2,236

1. Shelley SR Thành viên cấp 1

Lâu ko làm manip ... làm 1 em chim xanh trong vườn :D .. Mọi người cho mình ý kiến nhé ..

Đây là stocks
    Đây là thành quả ạ :3

...
    Kanzz.Elf, CaoChiNhan, Runningman9 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tác phẩm khá chất , mà làm sao để nước ảnh được trong veo như thế nhỉ , ít nhất là trong manip :D
    Shelley SR thích bài viết này
  3. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

CHim không chân, cái dây leo bên dưới chưa hợp lý lắm. Xin hết ạ
  4. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

kỹ thuật thì không mình k dám ý kiến, nhưng thấy ghép người với thân chim thế kia, mình thấy k hợp lý
  5. Shelley SR

Shelley SR Thành viên cấp 1

Thiên Ma 1 phần do stocks chất lượng , 1 phần do điều chỉnh ánh sáng và sử dụng dodge tool / burn tool đánh khối lại model và những chi tiết xung quanh .. ( mình nghĩ vậy :)) )

Tạ Thị Liên Manip vốn là những tác phẩm theo câu chuyện của mỗi người , khó mà nói hợp lý hay không hợp lý lắm bạn ạ :3 :3 :3
    Thiên MaTạ Thị Liên thích bài viết này.
  6. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

Shelley SR : bạn có thể nói kỹ hơn cho mình hiểu kỹ thuật dùng 2 Tool đấy để đánh khối là sao, nhìn ảnh màu rất tươi con nhà mới
  7. ๖ۣۜG-Dragon

๖ۣۜG-Dragon Thành viên cấp 1

màu đẹp nhưng mà e thấy ghép hơi cứng thì phải,phần eo với đuôi chim ý :(
  8. Shelley SR

Trx Time ah , nó là công cụ này [​IMG] , bạn dùng dodge để làm sáng và burn để làm tối , tùy theo hướng ánh sáng bạn chọn bạn sẽ đánh khối các thứ xung quanh theo đó ( VD : càng xa ánh sáng thì vùng đó tối dần , hoặc nếu trên mặt người hay cơ thể người chỗ nào có các khung xương nhô ra thì sẽ hứng sáng nhiều hơn những chỗ khác ) .. Bạn chọn công cụ và chỉnh phần [​IMG] tùy theo ý bạn ( thường chỉnh tầm 50% là khá cao rồi tại sẽ bị cháy hình ) xong cứ đánh từ rìa ngoài vào hoặc từ trong ra tới khi hợp mắt là được ... Mình cũng chỉ biết nhiêu đây , hy vọng có ích cho bạn :)

Dragon : hi , chắc do thân model có cọng dây nên nhìn nó khó ra đường cong của cái eo , đâm ra hơi cứng ..:)) :)) :))
    Thiên Ma thích bài viết này
  9. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

ố ồ, cái này thì không biết không biết, h mới bết. Thanks bác nhá
  10. Shelley SR

11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Tác phẩm rất đẹp :D mình chỉ không thích cái góc lắm. Như đây giống là "cô gái" nằm dưới đất nhìn từ trên xuống hợp hơn là đang đứng trên tường. Ý kiến của mình là nếu bỏ cái nền tường đi, cho một khung cảnh đằng sau nhìn sẽ tuyệt hơn :D
  12. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mod hơi cháy thì phải
  13. Shelley SR

vsea tks bạn , mới đầu mình cũng làm có phong cảnh nhưng tự nhiên nhìn bức tường nay lại thích nên đổi cảnh lun .. kaka :3 :3 :3
    b0yHN_96 Ah , mình thấy chỗ lưng tiếp xúc ngay hướng nắng nên đánh vậy,chắc quá tay nên hơi cháy ^^

Ủng hộ diễn đàn