Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Book - Tác phẩm thứ 2 của mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khikoon, 6/11/14.

Lượt xem: 2,253

1. khikoon Thành viên cấp 1

Phù, xong tấm thứ 2 roài. Các bạn cho nhận xét xíu. :x:x:x:x

...
    Phạm Hữu Dư, bataulai, Hảo Hảo1 người khác thích bài viết này.
  2. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Dòng nước có vẻ không hợp lắm /:).
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình nhận xét ngắn gọn thế này:
    - Thứ nhất, ảnh bạn up lên không cần để FULL SIZE, load rất lâu và không cần thiết.
    - Bạn đổ bóng không hợp lý, có chỗ còn thiếu cả bóng. Các chi tiết rời rạc, chưa liên kết, một số chỗ thừa và một số chỗ thiếu.
    - Xa gần có vấn đề. Blur phông nền không cần thiết (mà hình như bạn dùng hiệu ứng màu nước? xóa phông dùng gausian blur là chủ yếu bạn ơi).

Chúc bạn may mắn lần sau nếu không gặp phải mình :3 manip cứ cố gắng tập luyện từ từ bạn nhé :">
    khikoon thích bài viết này
  4. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Ban đầu mình thấy ý tưởng quyển sách mở ra rất hay. Nhưng dần dần để ý thấy giới maniper lạm dụng ý tưởng này quá, nên hết hay rồi :)
    Xin giới thiệu cho chủ thớt vài mẫu tham khảo nha:

khikoon, conmeohenMarsu-kµn thích bài viết này.
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Mình cũng có 1 quyển :D
    Hảo Hảobataulai thích bài viết này.
  6. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

Tks các bạn nhiều, mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau. Đúng là cần lắm những kinh nghiệm, chia sẻ bổ ích. ^^ Chúc cấc bạn làm việc, học tập tốt. <3 <3
    Cám ơn bạn bataulai mình mới chuyển qua phần thiết kế nên vẫn còn gà mờ lắm, thấy ý tưởng hay thì mình bắt tay làm. Hì, chắc tư tưởng lỗi thời quá. :x
  7. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

8. khikoon

khikoon Thành viên cấp 1

Haha, may quá, cũng có người có ý tưởng giống mình. Cố gắng thôi :)
    bataulai thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn