Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Cần lắm 1 tương lai...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi duyphoto, 9/7/13.

Lượt xem: 2,840

1. duyphoto Thành viên cấp 2

Làm theo tâm trạng ,hỗn độ lắm mọi người ơi :(
    IMG:
    stcok:

...
    Cái Bô Trôll, Chen SirO, Tass_La13 người khác thích bài viết này.
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

[​IMG] Like cái ý tưởng nè
    Anh làm bức này trông giống trên một mặt phẳng ( cắt và xắp xếp stock vào thôi )ghép chưa ăn với nền
    . Bức này không đẹp bằng nhưng bức kia . Dạo này làm xuống tay rồi nha :3 :3
    Hồng Sơn, duyphotoCrz thích bài viết này.
  3. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

good!!! vì mình cảm thấy con người mình trong tp của bạn.
    hehe, vừa viết đơn xin nghỉ việc hôm qua xong, hoang mang 1 tí, mâu thuẫn 1 tí, lo lắng 1 tí, tự tin về tương lai cũng 1 tí. ngông nghênh thách thức cũng có 1 tí, có quá nhiều sự lựa chọn. quá nhiều thứ mà muốn làm trong thời gian tới.
    P/s: Đang rãnh, định làm 1 tấm manip với nội dung như thế này (cách đây 30phut), giãi tỏa trong lòng, vừa nhìn thấy tác phẩm của bạn. tự nhiên như cảm thấy mình ko cần phải làm gì cả. vì ở đây đã có roài :"> :"> trùng hợp hay duyên số =)) =))
    duyphoto ơi, có ở Sài Gòn hok? Đi nhậu :D :D :D
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Quá tuyệt :-bd

Phải chăng tâm trạng là lúc những tác phẩm để đời suất hiện :)
    duyphotoHồng Sơn thích bài viết này.
  5. chuot406

Hi,
    thật là ko nên khi viết thêm 1 comment, nhưng quả thật là tui rất bất ngờ. cực kỳ bất ngờ về sự trùng hợp này. thật là vãi lol =)) =)) =)) . Lần đầu tiên khi nhìn vào 1 tác phẩm nghệ thuật mà như thấy mình ở trong đó, cảm được nó. như là ng làm ra nó để dành riêng cho mình vậy.
    quả thật là ko biết nói sao vs tâm trạng hiện h. nó nôn nao, hồi hộp như là lần đầu được rờ vếu gái vậy.vừa gõ mà tay vẫn còn run run... vãi lol lắm :|
    duyphoto à. quả thật là ko nên nói như j, nhưng ông có thể tặng tui tác phẩm này đc hok thêm dòng chữ : tặng chuột - 9/7/2013 nha :D :D :D
    hơi sỗ sàng so với 1 người ko quen biết, hehe :D :D :D , nhưng tui rất là thích tác phẩm này của ông. nha.
    p/s: tặng tui đi, tui sẽ mời ông đi nhậu ở bờ sông sài gòn, có món cá chìa vôi vs gỏi sứa, sau đó đi matxa ở Victory, sau đó tăng 3 là karaoke ở 300 Nguyễn Văn Đậu :-bd:-bd:-bd
    nha ^^!
    Kanzz.Elf, duyphotobong bong mua he thích bài viết này.
  6. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

duyphoto thích bài viết này
  7. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

chuot406 um mình ở sài gòn ,suy nghĩ của bác giống tui đấy ,trùng hợp nhĩ .:)
    bong bong mua he bít là dạo này xuống tay hơn mấy pic đầu rùi ,ko có cảm hứng để làm ,ngồi chán chán làm cho xã ra tí muh .chứ pic này đâu có gì đặc sắc đâu ,chỉ là cái ý tưởng thui :(
    pitlamgi cám ơn bác ,pic này có gì đâu mà để đời bác cứ trêu :|
    bong bong mua hechuot406 thích bài viết này.
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Màu sắc sao giống surreal quá người ơi =))
    Mấy cánh cửa + phong cảnh bên trong chưa có chiều sâu 3D , điều này làm cho tấm ảnh có phần bị hạn chế về chiều sâu .
    Hồng Sơnduyphoto thích bài viết này.
  9. chuot406

duyphoto có ở SG hả? :D Tối mai làm vài chai hok. tui mời ^^!
    ở đâu cũng đc, tiện cho ông thì thui :D
    Gợi ý nha.
    ở Bình Thạnh thì Bờ Sông Sài Gòn Nơ Trang Long
    Gò vấp thì bờ sông Dương Quảng Hàm
    Q5 thì qua Q3 thì Sư Thiện Chiếu,
    Q2 thì Trần Nảo
    Tân Bình thì Thành Thái or Bờ Kè
    Q7 thì chạy vô Q.4 luôn, ốc bên Khánh Hội á.
    nói chung ông chỉ cần oke là được :D :D tui dễ tính lắm.
    Còn thích thì nhích luôn tối nay. Đang máu, hiện đang ở CMT8, Lê Thị Riêng. ông ở gần đây thì phang luôn nhen. ..đang có tâm sự mà hok có ng cùng cảnh ngộ =)) =)) =))
  10. duyphoto

chuot406 tặng ông này ,nhưng ko cần đi nhậu với max từ xa đâu ,nghe ông nói về tác phẩm cũng vui rồi ;).
    pitlamgichuot406 thích bài viết này.
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ý tưởng khá thú vị :like:
  12. chuot406

duyphoto à ko phải vì ông tặng tui pic đó mới rủ ông đi nhậu đâu. nó chỉ là cái cớ, chẳng wa tại đang có ng cùng tâm trạng nên muốn làm vài chai cho vui thoai =)) =)) =))
    Vs lại đi nhậu vui mà, có lợi nữa. khi nào làm "bậy bạ" vs ai đó. có thể lấy nó làm lí do: "Xin lỗi! chỉ vì anh yêu em quá, tối qua vì có bia nên ko kiềm chế đc... " =)) =))
  13. duyphoto

chuot406 sợ bác thật , bác nói chuyện vui tính thật ,xã stress thật,thank ông nhé.hẹn ông hôm nào đi nhé hôm nay hơi mệt.tui làm bên Q11 nè gần vòng xoay đầm sen sát bên ông chứ đâu.:P
  14. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Như bố già nói, thiếu chiều sâu, các stock ghép lại trở nên bị thô và càng thô hơn nữa khi đổ sáng với hardness quá thấp. Biết rằng đó là do đổ sáng, nhưng nếu bạn đổ quá đều, người ta sẽ cho là do lỗi cắt ghép. Bạn có thể tăng hardness khoảng 95. Brush sáng (hoặc overlay cái gray 50% rồi xài burn), quét cứng 1 ít ở các nơi trên nhân vật và cánh cửa, rồi quét sáng thật nhẹ lên.
    Khi mình căng 100% theo chuẩn bức manip, cả bức manip bị bể hết. QUan sát kỹ mặt đất còn có chiều sâu hơn cả nhân vật.
    Tốt hơn đối với các stock như vầy, bạn cứ cho tăng max contract. Nếu quá mờ thì đẩy nhẹ sharpen. Nhất là cái đầu tóc, với ai thì được, chứ với mình không chấp nhận được. Cứng, và các họa tiết bay đi đâu hết.
    Đổ bóng của nếu chiếu theo ánh sáng và đổ bóng tối của cánh cửa giữa, thì hai cánh cửa còn lại hoàn toàn sai logic.

Graphic: 7

Idea: 7
  15. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

trc mình cũng làm 1 tấm với mod này :))

ý tưởng hay bạn à :D nhưng mà cảm giác hơi trống
    BlackMoon, duyphotoCrz thích bài viết này.
  16. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

:D minh rất kết tác phẩm và đề tài này của bạn :D Đề tài mà mình cũng thích theo đuổi :D

17. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

Lâu lắm rồi mới đc nhìn tác phẩm có chiều sâu về mặt ý nghĩa như vậy. nhẹ nhàng mà chất.Cá nhân mình rất thích nó. Tuy nhiên nếu để nx kĩ lưỡng (soi) thì ánh sáng ở quanh cái khung cửa sổ chưa ăn nhập lắm. tuy nhiên làm để nó thật nhất ko phải quá dễ dành. Và là manip nên cũng ko cần thiết lắm :)
    duyphotoChen SirO thích bài viết này.
  18. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Giống mấy tone màu e làm manip quá Tass_La nhỉ
    Ý tưởng tuyệt, Like<:-P
    duyphotoTass_La thích bài viết này.
  19. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

Crz Bóng đổ 2 cánh hoàn toàn đúng logic. Nếu nguồn sáng đó chính xác từ đám mây sáng kia :)
    Không tin bạn thử xem.
  20. duyphoto

BlackMoon chắc bác cũng nhiều tác phẩm rùi nhỉ up lên cho anh em học hỏi nèo ;) pic của bác khá hay đấy ,còn ko up lên nữa đi bác .

Ủng hộ diễn đàn