Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip đầu tay - Xin mọi người cho ý kiến!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi NgTrongTuan, 1/10/12.

Lượt xem: 3,154

1. NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Tác phẩm này mình làm gần giống theo một tuts của nước ngoài. Nhưng vẫn còn một số chỗ chưa ưng ý và hơi "lộ liễu". Như là mái tóc, nhìn vẫn chưa ăn nhập với Background. Nhất là cái phần sương mờ mờ bên dưới. Mặc dù mình đã dùng soft eraser, blur tool, Smudge tool,... nhưng nếu nhìn kỹ thì vẫn thấy có 1 đường kẻ ngang. :((:((:((:((

...
    Phương Kún, dovuquocvietcudyandem thích bài viết này.
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Đổi màu cho tóc nhìn cho nó u ám đi cậu. Tóc đỏ k có hợp với nền này. Phủ thêm sương phần dưới chân và blend cho nó u ám tí nữa là ok!
    NgTrongTuan thích bài viết này
  3. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

có ảnh gốc k tuấn :D
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

hình như là tóc thì ko hợp BG và mod thì chưa đổ bóng, nhưng cắt thì tuyệt vời :D và cái manip này cũng ko ấn tượng :D đơn giản là cắt bỏ vào :D chưa thêm chút máu lửa vào nữa :D
  5. NgTrongTuan

NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Ý Ông là stock ảnh à? Nếu ông thích thì tôi gửi cho :D
    Mình cũng thấy nó khá đơn giản nên mới làm thử. Nhưng mà vỡ mặt với cái background =)) Mod thì đơn giản hơn, mình dùng plug-in để cắt nó vào nên không khó khăn lắm. Nhưng lại quên mất cái bóng của mod. :'(
    dovuquocviet thích bài viết này
  6. cudyandem

plugin gì thế?
  7. NgTrongTuan

Topaz ReMask 3. Trên trang chủ của nó có video hướng dẫn khá cụ thể. Nếu thích thì bạn có thể tham khảo :D
  8. cudyandem

k, mình chỉ thích cái plugin bạn nói tách mod mượt mà ra ấy. :) Bạn send giúp mình đc k?
  9. NgTrongTuan

Thì đó. Tên plugin đó là "Topaz Remask 3" mà. Bạn thử search google nhé. Mình cái nó cũng khá lâu rồi nên không biết cái file cài ở đâu nữa. Bạn thông cảm nhé!
    cudyandem thích bài viết này
  10. loren

loren Thành viên cấp 1

riêng mình thì thấy khá đẹp :D tóc xám thì sao nhỉ ?
  11. NgTrongTuan

Thanks bạn! :D Mình thích để nguyên tóc đỏ như trong stock hơn :D
  12. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mình thấy màu của mod và con quạ ít ăn nhập với cái background nên nhìn có vẻ rời rạc. Ban nên sử dụng những Adjustment Layer với Clipping Mask áp dụng lên 2 đối tượng đó. Ví dụ: con quạ có tương phản quá lớn trong khi tấm hình lại có sương mù (hay thậm chí cả model cũng vậy), nên tự nhiên thấy giống cả 2 cùng ở trên một mặt phẳng, hầu như không có chiều sâu... Bỏ một layer sương lên trên cùng hết theo mình cũng là một cách khá hay để improve phần nào ^^
  13. NgTrongTuan

Thanks bạn! Mình sẽ cố gắng sửa như bạn nói :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn