Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Despair

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi _MeoHoang_, 31/12/13.

Lượt xem: 1,905

1. _MeoHoang_ Thành viên cấp 4

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/1/14
  2. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

hìhì Đẹp đó anh :D

Nhận xét thì...
    Còn vài chỗ như 3 cái chai, nhìn trông như 2 cái chai đặt trên cái còn lại vậy :D chắc do cái đằng trước nhỏ và đặt kế phần sáng của chai bên trái nên nhìn chưa ổn lắm
    Chỗ thứ 2 là bàn chân, phần đổ bóng (bóng dưới đất).

:3 còn về ánh sáng tổng thể thì.. em thấy chưa hợp lý lắm. Như nếu có 1 nguồn sáng mạnh đánh vào cánh tay thôi thì bóng như thế chưa ổn lắm. Với lại ánh sáng đánh có vẻ là từ bên trái tấm ảnh qua, phần cánh tay trên lại có vẻ tối quá, rồi cái bóng của cô gái nữa. Em không rõ nhưng có thể thì.. bóng của gái nhỏ lại tí? Kiểu như nguồn sáng là là ngang đầu cô gái ấy :D
    Mấy phần đổ bóng em không rành lắm, nhưng mà chung quy tấm ảnh có một số ý nghĩa nhất định, nên em thấy cũng tạm được :D
  3. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Không rõ cháy sáng là do có ý đồ hay là do lỗi nữa @@
    _MeoHoang_ thích bài viết này
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

mình cố tình đẩy ánh sáng thật mạnh vào mà :)
  5. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

nguyenlamlll cám ơn bạn đã góp ý :) để mình trả lời các thắc mắc của bạn :D
    1. mấy cái chai đó tại vì cháy nên mất đi nét rồi cho nên bạn thấy nó chồng lên, chứ soi kỹ thì ko phải đâu :D do cái chai phía trước nó hơi xa nên bóng nó ko đổ lên 2 chai phía sau :D
    2. chỗ bàn chân mình ko rõ bạn nói bên nào nên ko trả lời được :-?
    3. phần đổ bóng lên tường của cô gái là mình bỏ qua logic, chứ nếu đúng logic thì bóng cô gái sẽ bị phần người che mất, không thể nói lên ý tưởng của mình là cô gái vẫn còn bị ám ảnh được :D
  6. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Ý tưởng độc đáo ghê :like:

Ủng hộ diễn đàn