Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Dragon in the moonlight

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Linh Dang, 2/1/13.

Lượt xem: 4,401

1. Linh Dang Thành viên cấp 2

Lại 1 bức manip còm cõi ạ ^^ Mong các bác gạch đá nhẹ nhàng để em rút kinh nghiệm

Dragon in the moonlight

Còn đây là stock ạ:

Thank for watching :3

...
    Zhei Kent, Zei Perfect, trucit923 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ủa , mình thấy có 1 stock bạn ko sử dụng thì phải .
  3. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Đó là cái chỗ tường bị lở chỗ con rồng vịn tay vào ^^. Rất nhỏ, nhưng cũng rất cần thiết
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Con rồng ảo quá \:D/
  5. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

ngoài con rồng ra thì good
    ngư ngư thích bài viết này
  6. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Hỏng rồi bạn ạ. Con rồng chắc được vẽ, rõ nét hơn hản ngôi nhà nó bám, tự nhiên nhìn như con rồi hoạt hình chui ra thế giới ấy :))
    Bóng đổ bạn đặt đều quá, đổ sai nữa, mình khuyên bạn nên vẽ bóng trong trường hợp này.
    4.5/10 :P
    dontlaymedown thích bài viết này
  7. Thiên Ma

Stock bình thường khi ghép vào đã rất khó chỉnh màu chỉnh sáng rồi , đằng này bạn lại dùng cả stock đã qua xử lí màu , lại càng khó hơn . Mình chẳng bao giờ dùng stock đã được chỉnh màu .
    always thích bài viết này
  8. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

nếu chỉnh tất cả về gam màu tối thì bức hình sẽ tốt hơn ( theo ý kiến mình thôi) ..nhìn bức này ko tự nhiên...con rồng + cái bóng như tách con rồng ra khỏi bức hình vậy...với lại nhìn nó chưa tan nát lắm thì phải....
    load về coi hình như chổ mặt trăng có lỗi..xóa chư hết thì phải
  9. TylerKid

TylerKid Về hưu

con rồng và cảnh ko ăn nhập :|
  10. Chôm Chôm cutia

Chôm Chôm cutia Thành viên cấp 1

ánh sáng bị sai nhiều quá :( .
  11. Linh Dang

:P Khẳng định với bạn 1 điều bóng đổ không hề sai 1 chút nào. Bức này mình ghép mất 30'. Nhưng làm bóng đổ con rồng hết gần 2 tiếng. Ở đây có 2 nguồn sáng, 1 là lửa ở miệng con rồng, 2 là ánh trăng ^^

Làm gì có stock nào đã qua xử lý màu đâu bạn @.@ Chỉ có con rồng là được vẽ lại thôi. Chứ trong đây ko có stock nào đã xử lý màu cả ^^

Ở đây mình hơi liều đó là sử dụng 2 gam màu đối lập, đó là màu nóng và màu lạnh. Nhưng có vẻ trình vẫn còi nên chưa kết hợp được ^^ Cám ơn bác đã góp ý

Đúng là mặt trăng chưa xóa hết ^^ Do lúc về cuối bên kia trăng bị bóng tối, mình quyết định xoay lại trăng để lấy phần sáng. Cám ơn bác đã góp ý ^^ Có lẽ bức này mình sẽ làm lại gam màu tối xem sao

Rep All: Cám ơn mọi người đã góp ý ^^ Mình sẽ thử làm lại xem sao :D
    green.phanDX_Degeneration thích bài viết này.
  12. q.d

q.d Thành viên cấp 1

Mình cảm thấy ánh sáng ko hợp lý ,bố cục cũng vậy ,kiểu như nó ko dc ăn nhập vào với nhau :-s nó cứ gượng ép kiểu gì ấy ,uh có lẽ nên đổ gam màu tối vào có khi đỡ lộ ,bạn để ánh sáng thế này nhìn lộ rõ lắm , thân :)
    Linh Dang thích bài viết này
  13. Nguyễn Duy Phương

Nguyễn Duy Phương Thành viên cấp 1

Bạn đổ bóng sai rõ ràng đấy còn gì nữa. Nếu phân tích ra thì:
    Thứ nhất nguồn sáng từ lửa của miệng con rồng là nguồn sáng chính, cận và sáng hơn, thì không lý nào lại có bóng của đôi cánh rồng đổ lên phía trước bức thành như vậy được. Trường hợp cái bóng đổ lên mặt trước toà thành không phải là cánh rồng mà là bóng chân trước của nó thì cái bóng đó vẫn sai phối cảnh.
    Thứ 2 là nguồn sáng từ ánh trăng phía sau thì trước mặt tòa thành phải là mặt tối chứ, nhưng nhìn hình của bạn ngờ là còn có một mặt trời phía trước nữa đấy nhỉ.
    Chính việc bạn đổ bóng sai khiến tòa thành bẹt ra và mất khối, nên không ăn nhập gì với hình ảnh con rồng là phải rồi. Chơi sáng là một công việc đòi hỏi phải tính toán kĩ, nhất là tạo ánh sáng nhân tạo.
  14. Linh Dang

:-? Ko ạ. Con rồng có 2 bóng. Bóng của cánh trên tường nhà là bóng của trăng, còn bóng bên tay phải mới là bóng của lửa.

Nhưng nhờ góp ý của bác em phát hiện ra mình quá chăm chút con rồng mà quên mất bóng đổ của ngôi nhà. :D Rất cám ơn bác đã phản ảnh. Tối nay em sẽ làm lại thật hoàn chỉnh và phối lại màu. :D

Thank cả nhà đã góp ý
  15. Thiên Ma

Chờ ver 2 của bác vậy ;)
  16. Nguyễn Duy Phương

Nguyễn Duy Phương Thành viên cấp 1

Không đúng rồi bác ơi, ở đây cả hai cánh con rồng nếu có đổ bóng sẽ đổ lên mặt bên kia của toà thành (phía ta không thấy được) vì cánh nằm sau tòa thành, còn nếu đổ xuống cả phía trước thì trừ phi mặt trăng nằm ở góc 90degree (góc mặt trời buổi trưa), lúc đó bóng sẽ phủ xuống cả tòa nhà.
    Mình thì thực sự không có ý gì đâu, chỉ cố nói cho bác hiểu thôi, vì thấy bác cứ hứa sẽ tung ver 2 nhưng nếu bác không chịu thừa nhận lỗi sai ở ver 1 thì ver 2 bác sửa cái gì nhỉ?
  17. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Ảo từ đầu đến cuối bạn ạ :D mình thấy con rồng ko thực :D moonlight nhưng sao ánh sáng cứ như nắng ban ngày ấy :D với lại bóng cứ như là chia khoảng cách của nhà :D ko mờ đoạn nào cả :D
  18. TylerKid

TylerKid Về hưu

bóng đổ làm 2 tiếng thì bạn phí mất 2 tiếng đó rồi :3
  19. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Khẳng định lần cuối là bạn đổ sai!
  20. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

deathwing trong wow :)

Ủng hộ diễn đàn