Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Girl of sea

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vuong quoc, 12/6/13.

Lượt xem: 5,369

1. vuong quoc Thành viên cấp 2

Mình có hứng thú với Manip được 1 thời gian rui .Lên forum thấy các bạn đăng hình manip của các bạn làm ra nên mình cũng mún đăng thử 2 tấm mình làm .Mọi người xem và đóng góp ý kiến nha.
    1.
    2.

...
    Mỹ Châu, Cáo Điên, pitlamgi6 người khác thích bài viết này.
  2. Eric.K

Eric.K Thành viên cấp 2

Đẹp rồi bạn...ban có Tut hướng dẫn không, mình mới tập tẹ nên chưa giỏi...:D
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Graphic: 8
    Idea: 6

#2:
    Graphic:7
    Idea: 5
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Pic 1 đẹp nhưng có vẻ yên tĩnh và nhàm chán nhỉ :P bạn thử tạo thêm 1 vài hiệu ứng xem , chẳng hạn sóng nước vỡ tung tóe chẳng hạn !
    Mỹ Châu, xXLeOXxvuong quoc thích bài viết này.
  5. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

giống katherina trong phim TVD (nhật ký ma cà rồng) :P
    vuong quoc thích bài viết này
  6. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Chưa đến mức Manip
  7. vuong quoc

vuong quoc Thành viên cấp 2

Dạ.Em sẻ thử
  8. vuong quoc

Mình có file PSD ak ban.Mình viết Tut dỡ lắm.Bạn lấy file PSD không.trong
    dó đủ stock
  9. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Cái 1 nhìn hay hay, tuy nhiên hiệu ứng bay lên của cô gái và nước chưa thực sự ăn nhập và gây ấn tượng.
    Bạn nên tham khảo cách búng lên từ dưới nước từ các ảnh thật, từ đó rút ra đc kinh nghiệm.

mấy cái bên dưới nc có phải là vây cá mập ko?
    trông bạn xóa nó chưa kỹ nên nhiều chỗ bị opacity.

Cái số 2 thì mình ko hiểu lắm!
  10. vuong quoc

Mình tính làm vòng xoáy ngay đó.nhưng kiếm stock không khớp nên mình dùng clonestamp luôn.
    Cá mập đó bạn.. mình làm cho nó có phần sóng ở phía sau như nó đang bơi.chứ không phải mình giảm opacity ngay đó.
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

#2 : "Girl"(hả bạn thớt :O) of the Sea.
  12. vuong quoc

#11 ..Anh thông cảm... e tính đắng tấm đầu thui.Cái hứng lên đăng tấm kia luôn . Quên sửa lại chủ đề.=P~
    pitlamgi thích bài viết này
  13. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

Hình số 1 hoàn hảo. Còn số 2 .... cảm giác nó không thật lắm hoặc ... gì gì đó đại loại thế làm mình thấy nó không đẹp :).
    vuong quoc thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn