Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Heart of Light

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi phanhoaian, 25/1/14.

Lượt xem: 1,898

1. phanhoaian Mới đăng kí

Vừa mới làm xong luôn ạ. Mà e cứ thấy nó ảo ảo thế nào. Mọi người cho ý kiến nhá!
    Hoàn thiện:
    Stock:

...
    CaoChiNhanMaMa thích bài viết này.
  2. medabots1996

medabots1996 Mới đăng kí

Model của Faestock

Nhận xét cho bạn vài lời nhé, nếu có gì sai thì thông cảm cho mình vậy

Về phần Model : bạn cắt chưa đẹp lắm, nếu nhìn xa có thể không thấy, nhưng nếu phóng full size thì có thể thấy tay phải của Mods (hướng bên trái của chúng ta) vẫn còn hiện quá rõ phần răng cưa, và light ở đó của chưa ổn

Phần cánh : tương tự như trên nhé

Tổng quan : phần light của bạn không ổn và có độ exposure hơi cao, ánh sáng lên mod mạnh quá (nên làm sáng hẳn phần phía trước lên) nhưng ánh sáng lên gốc và rễ cây đằng sau vẫn bình thường, nó làm bức ảnh bất giác có cảm giác không được tự nhiên, không thật (cho dù Manipulation thì chả bao giờ thật)
    À mà cẩn thận góc bên trên bị sáng quá nha bạn, cái đẹp ở phần stock gốc cây là ánh sáng dịu tập trung flow lại ở model chính, nhưng khi chỉnh sáng bạn không để ý kỹ, nên làm cho flow sáng bị loãng ra phần nào

Cố gắng luyện tập và nếu được thì phác thảo trước sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều
    Chúc bạn thành công
    CaoChiNhanphanhoaian thích bài viết này.
  3. phanhoaian

phanhoaian Mới đăng kí

ttks bác . Mình sẽ chú ý thêm ^^
  4. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Rất khá, bạn có thể tham khảo thêm nhiều tut hay về Manip tại photoshoplady.com. Chúc bạn lên tay :D
    phanhoaian thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn