Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Lá thứ 7 (chuyển qua không khí ma quái tý )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi duyphoto, 29/6/13.

Lượt xem: 3,651

1. duyphoto Thành viên cấp 2

Mới đọc bài viết hướng dẫn của Thiên Ma tranh thủ 2h nghĩ trưa làm luôn ,máu qua rùi ,ko bít các bác có thấy mấy cái đầu lâu góc dưới trái ko ? sợ mỗi màng hình mỗi khác. các bác chém thoải mái ah>:D< .
    pic:
    stock

...
    Hẻo Hóm Hĩnh, Thiên Ma, Lilber5 người khác thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

khá là kì ảo và ma mị :))) nhưng hình như không gian hơi trống
    duyphoto thích bài viết này
  3. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

b0yHN_96 mình ko dám crop lại nữa sợ nó chật .vì cảnh rừng nhìu cây cối.tính thêm con quạ hay dơi nhưng thấy nó thô thô nên thôi.
  4. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

duyphoto ý mình ko phải như vậy =.= nghĩa là mình thấy nó hơi ít object á, :v có thể thêm vào chim chóc, bướm lượn hay là blahblah :D nhưng phải nói là tấm này đẹp ((=
  5. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Cái váy buông xuống không theo chiều thẳng đứng như trong stock. Khung cảnh này chắc không có gió rồi.
    always thích bài viết này
  6. duyphoto

AmateurTZ ko phải gió đâu bác do góc đó bị khuất ánh sáng nên mình làm tối lại nhìn như gió ấy và mình có xoay mod chút xíu.
    AmateurTZ thích bài viết này
  7. Lich

Lich Thành viên cấp 2

nhìn hình của bác lại loé lên ý tưởng. Sao không làm tương phản giữa 2 bên sáng tối cũng như 2 nửa thiện ác của con người nhỉ. Lúc đó thêm ma quỷ hay dơi quạ vào chắc là không thô đâu
  8. Lich

Lich Thành viên cấp 2

À mà cái phần váy thả xuống nhìn không tự nhiên
  9. duyphoto

mod làm như ý tưởng của bác chắc ko đc vì 2 bên ko cân ,uh nhìn kĩ thấy cái váy cũng kì kì nhĩ thank 2 ông nhé :D
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

2h , làm nhanh vậy sao :))
    Trộn stock và màu sắc rất hài hoà .
    Cho ánh trăng sáng thêm tí nữa đi bác , cái đồng hồ và đầu lâu thì dùng dodge-burn đánh sáng lên nhé !
  11. duyphoto

Thiên Ma thật sự là 2h muh ,có mấy stock đâu ,lúc đầu tính đánh cho đồng hồ với đầu lâu lên nữa mà sợ ko đúng với ánh sáng vì chỗ đó khuất sáng quá .cũng may mọi người thấy đầu lâu :P
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nếu muốn ấn tượng hơn nữa thì thử cho thêm 1 cây nến cắm lên đống đầu lâu và hắt sáng xem sao !
  13. Celtica Harmony

Celtica Harmony Thành viên cấp 1

ảo phết nhg mà bác nhắc em mới để ý đến cái đầu lâu ở phía dưới:D
  14. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Làm trong 2 giờ :O nhanh thế, màu đẹp
  15. duyphoto

Celtica Harmony mèn ơi .. chã lẽ ko thấy stock sao ...anh có tội tình gì đâu mà em cứ mĩa anh hoài thế .. bùn ghê #:-s
    bong bong mua he có nói dóc đâu tui mà nói dóc ông cho tui thành con cóc đi :D
  16. bong bong mua he

Hahaha ai nói ông nói dóc :D
    Ra tác phẩm đều tay nhĩ, trình lên hơn mấy cái trước rồi mod mà back ăn với nhau
  17. duyphoto

18. bong bong mua he

:3 :3 Làm liền luôn đi bác ... em ngồi em hóng
    P/s: con chó cười :3 :3
  19. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

cho thêm một ít stock lửa vào giảm opacity xuống cho giống lửa ma trơi, mình nghĩ nhìn thế nó đỡ trống hơn
  20. duyphoto

minhkhuev3 cái này hay ah nha like ý tưởng của bạn . haizzzz nghĩ mãi chẵng ra chắc ko chuyên về thể loại ma quái
    bong bong mua he từ từ bác kiếm ý tưởng đã ,đừng bứt dây động rừng ;)
    p/s con chó cười đẹp trai hơn con cáo ngồi xơi mì gói :D

Ủng hộ diễn đàn